Xin chào bố/mẹ các bé và các mod :) !!!

Hiện nay mình đang thực hiện một khảo sát nhỏ về thói quen chọn sách cho bé của các vị phụ huynh cho con em cũng như việc phát triển khả năng tư duy của bé qua tiếp xúc với sách !

Trong topic nay mình sẽ giới thiệu một số bộ sách cho lứa tuổi nhi đồng và mẫu giáo, đây cũng là món quà gửi đến các vị phụ huynh có con trong độ tuổi này. Tuy sách không có nhiều nhưng mỗi tuần mình cũng xin gửi tặng các bố mẹ
từ 1 đến 3 bộ sách
. Mình rất mong nhận được những phản hồi, góp ý, nhận xét của các bố/ mẹ và các bé về những cuốn sách này.

Sách tặng sẽ được giới thiệu vào thứ hai và các ngày trong tuần trong topic

Các bố/mẹ có nhu cầu đăng ký nhận sách xin reply vào topic này hoặc gửi pm cho mình

Cuối tuần, trên cơ sở đăng ký, mình sẽ chọn và gửi sách qua đường bưu điện cho các phụ huynh

Rất mong nhận được sự góp ý cũng như ủng hộ của các bố/ mẹ và các mod cho chương trình này.

Và đây là bộ sách đầu tiên

Tuần (20/07/09 đến 25/07/09)

Tên: Lớn lên em sẽ là... Số lượng tặng: 2 bộ (Mỗi bộ 6 cuốn)

Giới thiệu sách: (Theo Evăn):

http://evan.vnexpress.net/News/Tin-tuc/trong-nuoc/2009/07/3B9AE568/

Bằng những hình ảnh ngộ nghĩnh sinh động, nhiều màu sắc và cách kể chuyện nhẹ nhàng hóm hỉnh, chuyên gia giáo dục Moira Taplin kết hợp với các họa sĩ tài ba Nickey Butler và Jo Litchfield... làm nên bộ sách dành cho trẻ ở lứa tuổi mầm non và nhi đồng. Sách vừa được NXB Kim Đồng ấn hành tại Việt Nam.

Bộ tác phẩm Lớn lên em sẽ là... được chuyển nhượng bản quyền từ NXB Usborne của Anh. Sách gồm 6 cuốn nói về 6 nghề: bác sĩ, bác sĩ thú y, lính cứu hoả, bếp trưởng, chủ trang trại và cô giáo. Lớn lên em sẽ là... giúp trẻ tìm hiểu và khám phá những vấn đề nhỏ nhưng hữu ích liên quan đến nghề nghiệp mà các em quan tâm.

Ở cuối mỗi cuốn sách có hẳn 1-2 trang chú thích cho các em những từ, cụm từ mang tính chuyên môn của từng nghề như: “Thuốc kháng sinh”, “viêm nhiễm”, “thuốc giảm đau” (nghề bác sĩ); “Gia súc”, “gia cầm” (nghề chủ trang trại); “trường hợp khẩn cấp”, “máy trợ thở”, “còi báo động” (nghề lính cứu hoả)... kèm theo đó là những lời quy tắc an toàn cho các em, những bài trắc nghiệm vui thử trí nhớ...

Hình ảnh trang bìa các tập sách: