Sau vấn đề truyện tranh thiếu nhi bị lên án, nhiều phụ huynh tỏ ra lo lắng và cảnh giác cao độ với truyện tranh, đến mức "cạch" nó luôn.

Hôm rồi, em gặp 1 anh tới Tháng sách HN ở 22B Hai Bà Trưng, đi vào quầy sách Đông A tìm 1 lượt rồi hỏi: "mua sách cho IQ trẻ 1-2 tuổi thì lấy cuốn nào hả em?"

Chỉ một kho các cuốn IQ, anh ấy vẫn lắc đầu: "sách lớn quá, cháu chưa học được"

Ngớ người ra một lúc mới hiểu, các ông bố, bà mẹ rất muốn con mình phát triển IQ nên cứ tìm các đầu sách ấy, mà đâu bít trẻ còn quá nhỏ, cần học những bài học đơn giản nhất rồi mới làm các bài IQ được:)

Em cũng có mấy đứa cháu lít nhít 1-3 tuổi, lại đang làm ở công ty sách nữa nên thường được các bà chị ủy nhiệm chọn các cuốn sách phù hợp cho chúng đọc. Và em bít rằng ko phải các cuốn truyện tranh đều " xấu" cả :Battin ey:

Nhân tiện, em giới thiệu qua với các mẹ 1 bộ sách khá hay dành cho lứa tuổi 2-5 mang tên: "Tủ sách mầm non" và "vườn ươm trí tuệ"

Đây là bộ sách dạng túi gồm 8 cuốn (Học phép lịch sự, Bé giỏi giao tiếp, Cuộc sống quanh em, Nhận biết thời gian, Các thói quen tốt, Bốn mùa của bé, Khám phá thế giới Làm quen ngôn ngữ) sẽ giúp trẻ tìm hiểu kiến thức, nâng cao khả năng nhận biết, phát triển ngôn ngữ và nuôi dưỡng những thói quen tốt.

Dành cho các bé với lứa tuổi mầm non đang trong quá trình "học ăn học nói, học gói học mở" thì những câu chuyện ngắn gọn, dễ hiểu, có minh họa đẹp mang nội dung giáo dục và định hướng thói quen như bộ sách này là rất thích hợp. Mở đầu mỗi truyện luôn có lời "nhắn" dành cho phụ huynh và kết thúc là mục "đố bé" để bố mẹ giúp bé thử "động não" và kiểm tra khả năng hiểu cũng như ứng dụng câu chuyện mà bé vừa đọc vào cuộc sống. Ngoài ra, các mẹ còn có thể hướng dẫn bé vừa chỉ tranh vừa kể chuyện nữa đấy.

Với lại, giá cả của bộ sách không "mắc" lắm: 10-12.000/ cuốn. Mua cả bộ "tủ sách mầm non chỉ với giá: 40.000, bộ vườn ươm trí tuệ: 48.000d

Các mẹ có thể được giảm giá ưu đãi khi đến trực tiếp công ty Đông A mua sách đấy!