Bạn nghĩ thế nào về một quán cafe bình thường chỉ có bàn ghế, có máy lạnh và có một ly cafe để nhâm nhi họp chuyện với chúng bạn. Còn bây giờ đã khác hơn về không gian bắt mắt nhờ vào sự sáng tạo của chủ cafe, đã biết cách làm cho quán của mình được mang một phong cách khác biệt hơn.

Với tôi, một người khá thường xuyên tụ họp với bạn bè của mình để làm bài nhóm hoặc giao lưu.Tôi và những người bạn của tôi rất thích một quán vừa mang tính cổ điển pha chút yên tĩnh để có một không gian làm việc nhóm hiệu quả,lại vừa trẻ trung, năng động để chúng tôi có thể nói chuyện thoải mái khi giao lưu với nhau. Tôi nhớ có lần đến một quán cafê để làm việc nhóm,chúng tôi đang thiết kế một logo cho nhóm của  chúng tôi, lúc đó thì tôi đang căng thẳng và bí ý tưởng.Tôi nhìn xung quanh để lấy cảm hứng thì tôi bỗng thấy một chiếc đồng hồ treo tường hình quả lắc mang phong cách kiểu cổ điển nhưng lại rất thích hợp với tuổi trẻ, rất độc đáo và hay ho nên tôi đã có ý tưởng để làm một bản thiết kế ấn tượng hơn.

Nếu bạn đang làm việc còn ý tưởng hoặc chỉ đơn giản là cảm thấy thoải mái thì ngại gì chọn cho mình một không gian mà bạn cảm thấy phù hợp hơn với mình.Còn nếu bạn đang dự tính mở một quán cafê mang đậm phong cách cá nhân nhưng vẫn muốn mang cảm giác thoải mái cho khách hàng của bạn thì chần chờ gì mà bạn không thêm một vài đồ trang trí cho quán trông đẹp hơn.

hình ảnh
Để có thể tham khảo thêm nhiều mẫu hơn nữa, hãy truy cập vào Hidecor cùng tha hồ chọn lựa nhé!