Gửi anh chồng, 

Ai trong bưu điện yêu thương này cũng viết về những điều tốt về chồng của mình nhỉ. Thật ra đối với em anh là người cũng có tình có nghĩa với mẹ con em, Anh vẫn khá quan tâm và chăm sóc cho các con tốt, chỉ là hai chúng ta không còn bên nhau dưới cùng 1 mái nhà để che nắng che mưa nữa. Từ ngày anh không ở đây có vẻ như em công việc của em ngày càng nhiều, bóng đèn hư em tự sửa, cầu chì đứt em tự thay. Em dường như mạnh mẽ hơn rất nhiều anh ạ. Anh đã từng có lỗi với em và con nhưng em nghĩ những gì anh làm sau đó có lẽ đã cho em ấn tượng rất nhiều, anh thay em làm việc nhà khi em đi công tác, anh thay em chăm con khi đi công tác. Con rất thương anh, đêm nào cũng nằm nói nhớ bố. Và em cũng cảm nhận đc sự yêu thương của anh dành cho mẹ con em, nhưng sao anh không mở lời nối lại tình cảm với em vậy. Có phải yêu thương của anh chưa đủ để tha thứ cho lỗi lầm của anh không? Những lời này em cũng không dám bắt chuyện cùng anh, em chỉ có thể ghi ra để cho anh biết em dường như xiêu lòng rồi anh nhé.