Hi các mẹ!

Em muốn chia sẻ với các mẹ một số công thức nấu ăn mà em hay sử dụng. Tất nhiên là không thể hoàn hảo như các mẹ đảm đang vẫn hay làm. Vậy nên em muốn chia sẻ kinh nghiệm của em, động thời cũng muốn đc các mẹ chia sẻ những bí kíp riêng để mọi người cùng hoàn thiện món ăn một cách tốt nhất.

Hôm nay em muốn chia sẻ với các mẹ cách làm NEM NẮM GIAO THỦY cực ngon cực chất nhé. Vì tự mình chế biến bao giờ cũng hơn mà. ^^

Nguyên liệu:

• Thịt lợn vài

• Bì lợn

• Nước mắm , mì chính

• Tỏi , ớt

Thực hiện:

Bước 1:

Thịt lợn vai cắt thành từng khúc vừa , không to quá , nhỏ quá.

Luộc qua thịt lợn vai , nhớ lầ chỉ luộc qua thôi nhé. Sau rồi thái ra thành từng lát thật mỏng như thể này.

Bì lợn: Bì bạn có thể mua ở chợ , nhớ là mua bì to bản , bì thăn nhé. Nếu ở Hà Nội bạn có thể ra Metro mua bì , mình cũng mua ở đó khá ổn.Bì khi luộc chín rất nhanh , các bạn nên chú ý nhé. Luộc xong cho ra ngoài nước mát , ngâm đến khi nào nguội , rồi cho ra ngoài để khô.Sau khi khô thì thái mỏng thành từng sợi.

Lá Sung , lá đinh lăng rửa sạch.

Bước 2:

Cho Thịt lợn, bì , tỏi , nước mắm (không cho muối ), mì chính vào bóp thật đều. Bạn nhớ là bóp nhé (không phải trộn đâu) . Sau khi bóp đều xong , thì trộn thính vào , bóp tiếp, để cho thính được quyện đều vào nem. Khâu này là vất vả nhất :d

Sau khi nem đã được bóp đều , ta vo lại thành từng viên nhé.

Bước 3: Gói nem vào với lá chuối , là linh lăng , lá sung.

Địa chỉ mua nem Giao Thủy ngon tin cậy: 121 Ngõ 179 , Đường Vĩnh Hưng , Hoàng Mai , Hà Nội

Di động: Chị Anh 097.2700.979

Chúc các mẹ thành công và ngon miệng nhé!

nhahanghanoi.vn