Mình đã thử nhiều cách làm bánh crepe, và mình thấy đây thực sự là công thức hoàn hảo nên muốn giới thiệu với các mẹ Cách làm bánh crepe - cách làm bánh Crepe pháp thơm mùi bơ sữa, dễ kết hợp với nhiều nguyên liệu lại vô cùng dễ làm. Trong những ngày cuối tuần, hoặc ngày lễ bạn nên nghĩ về nó ,vừa ngon vừa nhanh !

Nguyên liêu dùng cho cách làm bánh crepe :

300 ml sữa tươi

125 g bột mì

50g bơ

20g đường

3 quả trứng

1 ít muối 1 quả vani hoặc 1 gói vani

1 thìa cà phê rượu rum

Các bước tiến hành :

Trong một bát to :đổ bột ,muối ,đường ,làm cái giếng rồi cho tiếp trứng vào Trộn đều cho tan hêt trứng

Sau đó đổ tiếp sữa ,bơ tan chảy vào (làm tan bơ bằng lò vi sóng sẽ rất nhanh)

Dùng máy hoặc que đánh trứng đánh kỹ

Cách làm bánh crepe : Muốn bột thật đúng chuẩn thì bạn lọc qua môt cái rá để đảm bảo bột ko bị lợn gợn

Thêm rượu rum để cho dậy mùi thơm (ko có cũng được)

Bỏ tủ lạnh ngăn mát ít nhất 1h Khi lấy ra thấy trên bề mặt nổi bọt lăn tăn là bột tốt

Đun thật nóng chảo Nếu muốn bánh có màu vàng đẹp thì nhớ bôi ít bơ trước kho đổ bột

Khi thấy mép bánh cong lên bong ra khỏi chảo thì bạn lật mặt ,để 1 phút lại lật lại và gập đôi ,dùng dụng cụ ép hai mép ngoài của bánh Làm như vậy để mặt giữa bánh sẽ phồng lên đảm bảo bánh mềm bên trong giòn bên ngoài Lật đi lật lại đến độ vàng mà bạn ưng ý

Nhân của cách làm bánh crepe thì tùy ý thích Ngọt mặn đều hợp

Đây là bánh mình vừa làm ngày hôm nay

Wow. Món bánh xèo nhân táo sốt cam và chocolat rất ngon. Mình ít khi ăn ngọt nhưng không thể kiềm chế ăn liền 2 cái. :D

Mình thực sự hy vọng cách làm bánh crepe này sẽ giúp các mẹ thành công !