Không biết nhà mình có ai thèm bánh mì không, chứ vợ chồng mình với con trước khi dịch đều "đóng họ" thường xuyên cho bánh mì, không ăn sáng thì ăn bữa xế bữa khuya. Thế mà giãn cách thèm quá không biết mua ở đâu đành tự mình vào bếp làm, tưởng dễ mà cực kì nhiều công đoạn đó nhé! Tuy nhiên thành quả thì lại rất ư xịn xò, đặc biệt là phải chú ý đến một số topping sau trong bánh mì vì chúng ảnh hưởng rất nhiều đến hương vị của bánh 

1. Cách làm pate truyền thống chuẩn vị 

Ở cách làm pate bạn nhất định phải chọn thịt nhiều mỡ và nên thêm sữa tươi/rượu mạnh vào ngâm cùng phần gan đã bỏ phần mỡ dính. 

2. Làm sốt cá ngừ thịt băm kẹp bánh mì  

Nghe rất lạ với các sốt bánh mì bình thường nhưng tin mình đi, đây là bí quyết giúp cho món bánh mì của bạn đưa miệng hơn rất nhiều. Gia vị chỉ có cá ngừ đóng hộp nấu cùng cà chua xay nhuyễn 

3. Làm thịt đỏ kẹp bánh mì 

Phần thịt này thường được mua sẵn nhưng nên tự làm mọi người nhé, rất đơn giản chỉ có 3 bước thôi nhưng thành quả sẽ khiến mọi người bất ngờ 

Cách làm bánh mì và các nguyên liệu khác thì mọi người có thể tham khảo rất nhiều công thức ở trên mạng, mình chỉ góp ý về 3 điểm cần chú ý nếu bạn làm bánh mì tại nhà mà thôi! 

hình ảnh