Các mẹ ơi các mẹ ơi em giận ông chồng quá đi thôi, ổng chê trứng rán của em lúc nào cũng giản đơn, haizz. Người ta giận quá mất khôn nhưng sao em phải vậy chứ? Em lè ra chục món trứng rán cho ổng chọn, thích ăn món nào em làm món đó.

May quá các mẹ nhìn xem! Bảo trứng rán đơn giản nó cứ sai sai phải không các mẹ, trứng rán kiểu này chắc chắn không tầm thường!

webtretho

Trứng rán với nấm linh chi trắng và rau mầm bông cải. Nêm trứng với xíu muối, tiêu, nước mắm khuấy nhẹ không tạo bọt, xào sơ nấm với rau cải rải lên trên là xong. Ảnh Phương Thùy Vy.

webtretho

Trứng rán với đậu đũa giòn giòn dai dai nhai sạch cơm nhà nè. Ảnh Ngô Tuyết Phượng.

webtretho

Trứng rán bí ngòi giòn ngọt đưa cơm. Ảnh Internet.

webtretho

Trứng rán mắm, thịt bằm xả giận. Ảnh Internet.

webtretho

Trứng giá đỗ ăn xong cười hô hố. Ảnh Internet.

webtretho

Trứng này không lỗ vì ăn xong còn bổ (trứng rán thảo mộc nhé các mẹ).

Chồng còn chê bai làm hẳn món trứng cuộn này cho xem, trứng cuộn rau củ hay trứng cuộn phô mai, trứng cuộn rong biển nhà các mẹ đã thử chưa?

webtretho

webtretho

webtretho

Ảnh Internet.

Và món trứng rán cuộn cơm nha các mẹ.

webtretho

Ảnh Internet.

Sương sương 10 món trứng lè ông chồng vậy thôi các mẹ ạ, em thấy còn cả trăm món chứ không có ít. Làm xong ăn hao cơm chứ bộ giỡn đâu à "không nên chọc bà" nha. Các mẹ biết có một chiêu để trứng chiên được vàng xốp đẹp mắt hơn bình thường không, em cho vào chén ít nước sau đó đập trứng vào cùng khuấy cho đều, nghe nói còn có thể thêm 2-3 giọt chanh và 1 thìa dầu ăn trước khi chiên các mẹ làm thử xem ;) Kiểu rán vậy nó không bị khô ăn ngon hơn nên món trứng rán tưởng bình thường mà không tầm thường chút nào ấy.