Mình cũng làm mẹ bỉm sữa được 1 thời gian rồi. Sau khi Bơ được 3 tháng, ở nhà thực sự quá buồn tay buồn chân các mẹ ạ. Vậy là mình dấn thân vào bán hàng fb.

Mình biết có nhiều mẹ cũng như mình, tất nhiên cũng có mẹ này mẹ kia. Hầu hết các mẹ chỉ đăng bán hàng thủ công, đăng trên các nhóm bán hàng. Mình cũng vậy nên mình hiểu, lời lãi chẳng được là bao mà lượng khách cũng cực kỳ ít, nhất là giai đoạn đầu.

Rồi mình được một cậu em chỉ cho sử dụng quảng cáo fb, biết thì biết đấy nhưng nào đã dùng bao giờ. Mình đã nghĩ rằng không dễ để thực hiện. Nhưng được cậu em chỉ rất kỹ, từ thực hiện đến thanh toán, mình đã không ngại ngần gì mà thử luôn. Kết quả đúng là không ngờ các mẹ ạ.

Nhiều mẹ cũng lo ngại vì nghe thông tin thanh toán khá khó khăn, phải sử dụng thẻ thanh toán quốc tế. Nghe thì có vẻ lằng nhằng thật, nhưng mình đăng ký liền lúc 2 thẻ mastercard luôn (mình làm thẻ ảo) tiện lắm các mẹ ạ. Thanh toán dễ dàng, mà đến ngày là fb trừ tiền không lo bị thiếu nợ.

Mình cũng order đồ trên mấy trang taobao, alibaba,... rất đơn giản, nhất là order mỹ phẩm hàn. Yên tâm khỏi nói.

Các mẹ có gì khó khăn cứ cmt, mk và mng biết sẽ chỉ hết mình nhé.

Vì tương lai các con nào các mẹ :x