Cuộc sống là chuỗi ngày cứ thế mà tiếp diễn một ngày chúng ta dù muốn hay không thì cũng chỉ có 24 tiếng đồng hồ mà thôi. Và có thể rất là nhiều bạn tự hỏi chính mình là như vậy thì có đủ hay không. Thật sự ra thì để mà quyết định được đúng hay không trong vấn đề xác định kinh tế của mình. Thì chúng ta phải cố gắng dành thời gian nhiều hơn để cải thiện về về kiến thức và cải thiện quá trình phát triển bản thân mình nhiều hơn là dành thời gian cho việc giải trí. Bạn hãy nên tự cho phép mình giải trí trong vòng 30 phút thôi còn những giờ còn lại bạn sẽ dành hết tâm huyết vào cho mục đích chính của bạn đã đặt ra trước. Và thời gian nghỉ ngơi của mình làm sao cho phù hợp để bạn có thể đạt được chạm tới cái mong muốn của bản thân ăn sớm nhất có thể. Em bởi vì bạn có biết tại sao không Nếu như mà bạn dành thời gian quá nhiều cho việc nghỉ ngơi giải trí thì cảm giác thỏa mãn của bạn sẽ bắt đầu dần ít đi và bạn cảm thấy stress nhiều hơn.  Và bắt đầu sẽ cảm thấy giống như là cảm giác tội lỗi xuất hiện và mất đi lòng tin niềm tin vào chính mình, cảm giác yêu là mình bất lực và xuống tinh thần dữ lắm. Và luôn luôn sẽ thấy mệt mỏi ù thì. Thay vì như vậy hãy dành thời gian đó để dành cho những việc giúp ích cho kinh tế của bạn, để cho tài chính của bạn có thể tăng trưởng hơn thay vì là cứ thờ ơ và dậm chân tại chỗ.  Giống như là bạn thường mong muốn là sự cố gắng nhiều hơn nhiều nhất có thể và thức khuya nhưng mà bạn sẽ ngủ dậy trễ hơn vào hôm sau là như vậy bộ não của bạn sẽ bị uể oải hơn và cũng gần như mất sức, kém đi rất là nhiều.  Nên là bài này mình đưa ra hơi nhiều quy luật kinh tế vào cho nên là các bạn có thể tham khảo nên là nó hơi học một chút xíu cho nên mọi người có thể bình luận thêm và suy nghĩ của mọi người về vấn đề mà mình đã bạn ở trên nhé