Chào mọi người. Em của em trước làm công việc văn phòng, nhưng do dịch cứ bị nghỉ tới nghỉ lui, dẫn đến thu nhập không ổn định khiến nó chán nản, giờ thì nghỉ làm ở nhà. Từ nhỏ nó khá khéo tay, may vá, thuê thùa gì cũng đẹp. Rồi nó nói với em nó định đan gấu và búp bê, làm phụ kiện búp bê để bán. Em thì cũng không nghĩ nghề này kiếm được nhiều tiền để trang trải cuộc sống, nên khuyên nó thôi đi tìm việc làm theo đúng ngành nghề mình học, chứ làm mấy việc đó bấp bênh lắm. Nhưng nó thì không nghe em, cứ ở nhà làm, rồi bán trên mạng. Đương nhiên là bán cũng chẳng được bao nhiêu cả. Nó thì quen thích gì làm đó, muốn mua gì thì mua. Nên đôi lúc không đủ tiền phải xin mẹ, xin chị. Nhìn em mình thiếu thốn,em cũng không đặng. Cũng phải cho nó mượn tiền. Cũng khuyên can nó bỏ đi dữ lắm, chứ làm không đủ ăn thì làm cái gì. Mà nó một hai nói cái gì cũng từ từ, thời gian tới chắc bán được nhiều hơn. Thấy vậy em cũng suy nghĩ dữ lắm, nếu không khuyên được nó thì phải nghĩ cách giúp nó thôi. Nên mấy chị bày cách cho em với, làm sao để bán búp bê được nhiều đây mấy chị, có chổ nào cần mua số lượmg lớn. Hay làm sao để búp bê nó được nhiều người biết đây. Gấu, búp bê các thứ của nó đẹp lắm, mà đăng fb bán người ta mua chẳng được bao nhiêu. Nếu ai có cách thì chỉ cho em nhé, em cảm ơn.