Hiện nay trên thế giới có mấy trăm sàn forex (ngoại hối) ở nhiều quốc gia khác nhau. Các nhà đầu tư forex ở Việt Nam có thể mở tài khoản tại bất kỳ sàn forex nào trên thế giới thông qua mạng inetnet. Nhưng câu hỏi mà nhiều trader đặt ra là: Đâu là sàn forex uy tín nhất thế giới? Sàn forex nào tốt nhất thế giới? Các tiêu chí nào để chọn ra sàn forex tốt và uy tín hàng đầu thế giới? Các trader tại Việt Nam nên chọn sàn forex nào?

Trên thực tế, để tìm ra một sàn forex uy tín và tốt nhất thế giới thì thật khó nói. Hơn nữa điều đó cũng là vô nghĩa vì nó không cần thiết. Điều quan trọng là bạn cần tìm ra những sàn forex hàng đầu, có uy tín tốt và phù hợp với các trader tại Việt Nam. Cụ thể là phù hợp với bạn theo những tiêu chí nhất định.

Nếu bạn truy cập vào website của một sàn forex thì bạn sẽ thấy, hầu như sàn nào cũng nhận mình là sàn forex hàng đầu thế giới. Thậm chí là sàn forex uy tín nhất thế giới, tốt nhất thế giới! Cũng như vậy, nhân viên môi giới forex nào cũng cho là sàn forex mình giới thiệu là uy tín nhất, tốt nhất thế giới.

Bạn lên mạng để tìm kiếm những trang web đánh giá và bảng xếp hạng các sàn forex hàng đầu thế giới ư? Bạn có biết rằng đó đều là các website do các sàn hoặc những người môi giới lập ra để tự xếp hạng cho sàn của họ!

Điều quan trọng là bạn phải có đủ hiểu biết và bản lĩnh để tự mình đánh giá và tìm ra sàn nào mà mình cho là tốt, uy tín và phù hợp với bạn. Vì vậy bạn hãy loại bỏ ngay trong đầu mình cái từ tốt nhất thế giới và uy tín nhất thế giới đó ra.

Để chọn được sàn forex tốt, các bạn hãy tới brokersguru.com. Đây là một trang review uy tín, hợp tác với ngài Bruce Kovner, một cây đa cây đề trong giới forex.