Đi du lịch cùng nhau: Sẽ thật tuyệt vời khi có những người bạn trong đời và sẽ càng tuyệt vời hơn khi những người bạn cùng đi du lịch với nhau. Đó sẽ là khoảng thời gian đáng nhớ để các bạn sẻ chia, tâm sự và chơi đùa cùng nhau.

Cùng nhau tham gia vào các lễ hội: Vừa được tung tăng trong lễ hội, vừa có thời gian chơi với các “cạ cứng” sẽ thật thú vị và điều đó sẽ không làm bạn phải hối tiếc đâu.

Cùng nhau tham gia các hoạt động thiện nguyện: Tuổi trẻ là dấn thân, là nhiệt huyết và là sẻ chia, nên bạn hãy cùng hội bạn của mình thử trải nghiệm một chuyến thiện nguyện để biết thêm về nhiều mảnh đời, để biết đồng cảm và yêu cuộc sống hơn nhé!

Đăng ký lớp học kỹ năng cùng nhau: Sẽ rất tuyệt vời khi bạn và bạn bè của mình được phát triển các kỹ năng mà mình mong muốn và cùng nhau học tập, phát triển.

Trải nghiệm bỏ qua thiết bị điện tử: Thay vì nhắn tin hay gọi điện, các bạn hãy thử gặp nhau, ngồi lại cùng nhau, cất điện thoại, laptop, máy nghe nhạc,.... để cùng nhau trò chuyện, chia sẻ và lắng nghe nhau để hiểu nhau hơn.

Cùng nhau khởi nghiệp: Nghe có vẻ khá mạo hiểm nhưng bạn đừng sợ, tuổi trẻ là để trải nghiệm, là để thử sức mà. Có thể bắt đầu bằng những công việc như kinh doanh online, lập những kênh mạng xã hội và đầu tư vào nó để sinh lời, thử sức kêu gọi đầu tư cho kế hoạch phát triển của nhóm mình,...