hôm 1/9 vừa rồi nhà mình đi nha trang chơi mình có 1 số kinh nghiệm muốn chia sẻ ,vì mình đi lần này là lần thứ 3 rồi.

1/khi ra NT nên đi ngày thường tốt nhất là trong khoảng time từ tháng 10->12 NT thường ko bị bão đi vào mùa này giá phòng rẻ đi thoải mài ko lo cháy vé ,cháy phòng, khoảng T10 là mùa hoa sữa ,hoa này trồng nhiều ở NT mùi rất thơm nhưng nhiều quá thành ra khó chịu nhưng đó là 1 ấn tượng khó quên (theo ý mình)

2/nếu đi vào ngày lễ ,đừng nên vào nhà hàng ,vì vào ngày lễ các nhà hàng sang trọng ko đủ Nviên phục vụ dẫn đến tình trạng ăn ko ngon chờ đợi lâu,nên vào các quán vỉa hè vừa ngon vừa rẻ,có nhiều món

3/ qua vinpear nên đi từ 3h sẽ hay hơn là đi từ buổi sáng

4/ ở các khách sạn chỗ tiếp tân điều có tờ rời giới thiệu các tour trong ngày nếu đi nhiều người thì nên gọi trực tiếp số Đt trên tờ rời đó .vì nếu đi theo nhóm càng nhiều người thì giá càng rẻ,nếu nhờ tiếp tân đặt họ sẽ tính giá theo mức tour của 1 người nên sẽ cao hơn ( họ thường ăn hoa hồng ở khoản này)

5/ nếu hơi nhát gan thì đừng bao giờ chơi các trò : chạy motô nước,kéo dù,cưỡi phao chuối . mình đã thấy có người kéo dù đã ngất xỉu từ trên không đấy, còn cưỡi phao chuối thì mình là nạn nhân đây này đến giờ vẫn còn thẹo do phao bị lật ,nguyên hàm lợi dưới bị bầm tím ,mặt thì bị rách máu me tùm lum

ĐI ĐÀ LẠT: ở ĐL nếu có đi taxi nhớ nhìn kỹ giá tiền mỗi khi ghé 1 trạm nào đó (mà tốt nhất là trả tiền cho xong rồi lát nữa đón xe khác) mấy tay tài xế ở đây hay chờ mình ghé đâu đó rồi ở ngoài bấm cho lên tiền lắm

ở ĐL có quán bánh khọt CÔ Năm kế KS Suối Cát nằm ở đường gì quên rồi thì mọi người ko nên ăn cơm sáng ở đó ,có thể ăn các món khác(chỗ này bán nhiều món ngon lắm) vì nếu tối hôm trước bán cơm hay thức ăn còn ế họ sẽ để đó sáng bán tiếp nên cơm thì nguội ngắt ,khô queo thịt cứng mà ko thơm nữa.

các mẹ nếu ko đi theo tour thì ở đó có những người nhà có sẵn xe họ sẽ chở đi khắp các điểm du lịch trong 1 ngày ( chiếc 7 chỗ) với giá 700k nếu so ra vẫn rẻ hơn đi taxi

lần đó mình đi quen được 1 anh tên Phương ,anh ấy chở nhà mình đi rất vui vẻ,hẹn rất đúng giờ(đến sốm hơn nữa) ,còn chỉ chỗ nhà hàng có bán thịt rừng,chỗ nào anh ấy khuyên ko nên đi thì tốt nhất đừng đi (dở òm) ,dịp mình đi là dịp lễ nên cháy vé xe vế TPHCM ,ox mình đã đên tận chỗ mua vé xe mà vẫn ko có nên định nhờ anh ấy chở về TP luôn thế mà ảnh nói ,ảnh chở về thì được nhưng như vậy thì tốn tiền lắm ,để ảnh đi kiếm vé cho,thế mà ảnh kiếm được cho nhà mình 4 vé về TP đấy ( mà lại giờ đẹp nữa) thấy anh ấy lấy đúng giá nên mình gửi anh 100k tiền xe ,tuy mình tự hứa là ko bao giờ lên ĐL nữa nhưng vẫn giữ ấn tượng tốt về anh ( mẹ nào cần thì pm mình mình cho số dt nhé ,vì lưu số dt trong máy của chồng rồi)