Với địa hình khá đa dạng Thanh Hoá đã và đang trở thành địa điểm du lịch ngắn ngày lý tưởng giúp bạn có những trải nghiệm đầy thú vị. Hãy cùng mình điểm 2 địa điểm du lịch Thanh Hóa 2 ngày 1 đêm cho trải nghiệm hoàn hảo nhất nhé!

hình ảnh

Địa chỉ: Xã Thành Vân, Huyện Thạch Thành, Tỉnh Thanh Hóa.

Giá vé tham khảo: 20.000đ/người.

Giờ mở cửa: 7:00-17:00.

Thác Voi chỉ cách trung tâm thành phố Thanh Hóa khoảng 70km và là điểm dừng chân lý tưởng nếu bạn đang tìm kiếm một nơi nghỉ ngơi mát mẻ và yên bình giữa núi rừng. Theo truyền thuyết, khi đại quân của Quảng Trung hành quân lên phía bắc đã nghỉ chân tại đây, họ đã uống nước từ thác nước này để bồi bổ sức khỏe và tiếp tục hành quân, tên gọi thác Voi cũng từ đây mà ra.

Thác Voi không cao và đồ sộ như thác Bản Giốc Cao Bằng nhưng cũng được chia thành nhiều tầng, nước chảy len lỏi qua những tảng đá trầm tích tạo thành một không gian vô cùng đẹp và huyền ảo. Dòng suối dưới thác trong xanh được nhiều bạn trẻ chọn làm background check-in sống ảo.

Đắm mình trong làn nước mát lạnh, nghe tiếng suối chảy róc rách, tiếng thác đổ ào ào, đắm mình trong khung cảnh trữ tình của núi rừng thiên nhiên thật thư thái và dễ chịu biết bao!

Thác Voi đẹp nhất vào tháng 9 và tháng 10, lượng nước lớn nhất, lúc này thác đổ ào ạt, tô điểm thêm cho cái nắng mùa thu. Đây chắc chắn là một background "chín trên mười" cho bạn thoải mái đánh đấm.

Một trong những lý do khiến thác Voi trở nên sảng khoái và sảng khoái chính là hệ thống rừng sinh thái với nhiều loại thực vật, tạo không gian yên bình cho bạn và gia đình cắm trại, dã ngoại bên thác. Bạn cũng có thể ngâm mình dưới suối và đắm mình trong làn nước mát lạnh để xua tan cái nóng mùa hè và nhịp sống hối hả hàng ngày. Đừng quên thử đi bộ hết con đường cầu treo nơi đây để cảm nhận trọn vẹn nét hoang sơ và hùng vĩ của khung cảnh nơi đây.

Khi du lịch thác Voi các bạn nên mang theo quần áo nhẹ, dép hoặc giày vì phải đi bộ nhiều và quan trọng nhất là phải chú ý an toàn khi tắm suối.

Cách đến thác Voi:

Đi theo quốc lộ 45 đến thị trấn Vân Du, sau đó đi bộ khoảng 1km trên đường núi để đến đó. Vì vậy, du khách thường lựa chọn đi ô tô hoặc xe máy, sau đó gửi xe tại khách sạn và đi bộ đến thác.

Mong rằng với những gợi ý tại khu du lịch Thác Voi trên sẽ giúp bạn có những trải nghiệm tuyệt vời tại thành phố Thanh Hóa xinh đẹp.