Đi du lịch đến một vùng đất mới. Nơi mà chúng ta chưa biết một chút kiến thức nào. Chưa tìm hiểu các điều cơ bản nhất. Nếu bạn bắt đầu chuyến đi đến nơi mới như vậy thì phải tìm hiểu các điều sau như chỗ nghỉ ngơi, xe cộ,... Đà Lạt là vùng đất đẹp quanh năm nên bạn đến chơi lúc nào cũng ok. Ở đây quanh năm hoa nở và không khí trong lành. Nếu đi du lịch Đà Lạt vào đợt Tết có thể nói là rất nhiều, vô cùng nhiều khách. Tất cả các dịch vụ từ nhà hàng , khách sạn khu vui chơi đều quá tải. Thời điểm này giá phòng cũng tăng lên rất nhiều so với bình thường. Nói thật nếu cho mình thì mình sẽ không chọn Tết để đi du lịch Đà Lạt đâu.

hình ảnh

Nhưng nói thật chỉ có thời gian đó mình mới có thời gian rảnh rỗi nên đành chấp nhận. Nếu bạn đi cùng bạn bè muốn tự túc về mọi việc thì các bạn phải chuẩn bị rất nhiều thứ từ xe cộ , chỗ ăn ở và lên lịch các nơi tham quan các bạn cần phải thống nhất với nhau luôn. Mình đi hai ngày một đêm cũng không quá nhiều nhưng mình cũng có thể review một ít về cảnh đẹp của Đà Lạt. Ngày đầu đến 6h mình đã check in phòng do phải thức từ sớm để đi lên mình nằm ngủ đến giữa trưa và xuống ăn cơm đồ ăn ở đây khá ngon. Bún bò tầm 65k/1 bát và cơm niêu Vĩnh Ký dao động khoảng dưới 100k. Mình thấy 2 món này cũng ok. Ngày thứ hai trời trong xanh nên hội mình đi đồi chè ở đây khá xa nên chúng mình phải vừa đi vừa tra map. Nhưng nói chung là không phí công đi. Vì cảnh vừa đẹp dịch vụ mặc dù hơi đắt so với bình thường nhưng không chê được.