Nếu bạn đang tìm kiếm những câu dẫn hay cho bài đăng facebook của mình thì bạn có thể tham khảo những cap đăng ảnh dưới đây mà mình đã chọn lọc và tổng hợp lại. Hy vọng sẽ giúp bạn có thêm những lựa chọn thú vị

>>> Đọc thêm: https://dulich3mien.vn/cam-nang/cap-dang-anh-hay/

+ Nhìn xa thì tưởng Thúy Kiều, nhìn gần mới biết vợ anh Chí Phèo.

+ Sau vài tháng yêu đương thì 1 người lơ 1 người ngán. Thôi thế thì chúng ta cùng giải tán.

+ Đêm khuya là khoảng thời gian của sự cô đơn, nỗi buồn và những giọt nước mắt.

+ Đàn bà là những niềm đau. Anh em dù biết vẫn theo sau đàn bà.

+ Mưa rơi ướt áo ướt quần. Làm sao ướt được tinh thần chúng ta.

+ Nếu như có đôi lúc bất chợt thấy cô đơn đừng nên cố gắng nắm tay sai người.

+ Hãy yêu thương một người có thể vì bạn mà làm tất cả. Chứ đừng yêu đương một người chỉ biết diễn tả cho tương lai.

+ Đã chửi là phải thâm – Chưa thâm là phải chờ thấm – Chưa thấm là do đang ngấm từ từ.

+ Chó hoang mà cứ tưởng mình là bà hoàng của xã hội! Mèo ghẻ mà cứ ngỡ mình là kẻ bề trên của thiên hạ.

+ Người ta nói con gái sinh ra là để được yêu thương, che chở. Vậy cớ sao em cứ phải gồng lên giả vờ mạnh mẽ hả em?

+ Hạnh phúc thì sẽ chẳng được bao lâu. Mà nỗi đau thì in sâu chẳng thể xóa nhòa! Anh nhớ em nhiều lắm đấy.

+ Yêu là phải nói như đói là phải ăn.

+ Im lặng là cách tốt nhất để biết ai đó đang cần ta và ai đang nhớ đến ta.

+ Người yêu cũ như tờ tiền rớt vào đống cứt. Không nhặt thì tiếc mà nhặt lên thì buồn nôn.

+ Cố gắng để quên được người mình yêu cũng giống như cách mà mình cố nhớ một người chưa từng gặp

+ Chỉ cần khoảng cách đủ xa, thời gian đủ lâu thì dù có quen thuộc đến thế nào cũng sẽ trở lên xa lạ

+ Lời tỏ tình chân thật và ngắn gọn nhất quả đất: “Mày có yêu tao không để tao còn biết đi tán đứa khác”

+ Bạn khen phụ nữ đẹp 1000 lần họ không tin nhưng bạn thử chê họ xấu dù chỉ 1 lần xem, họ sẽ nhớ bạn mãi

+ Nhiều đứa con gái cứ nghĩ mình là nắng, rồi tự cho mình cái quyền được “chói chang”

+ Khi xưa chưa yêu thì chưa biết như thế nào là hạnh phúc. Bây giờ yêu rồi mới biết hạnh phúc chính là khi xưa

+ Trở thành tình yêu đầu tiên của một người đó là may mắn. Nhưng trở thành tình yêu cuối cùng đó mới chính là hạnh phúc nhất

+ Đừng bao giờ yêu một người con gái ít khi cười, vì cô ấy rất lười đánh răng

+ Con gái thời nay thay người yêu như thay áo. Con trai thì khác, họ chỉ mặc thêm nhiều áo cho ấm mà thôi

+ Bạn không bao giờ phân biệt được bạn và thù cho tới khi mặt băng vỡ.

+ Nếu không có người bạn tốt thì ta khó lòng mà biết được những sai lầm của bản thân.

+ Khi nghĩ về người bạn đồng hành đã rời ta, chúng ta sẽ cảm thấy cô đơn gấp đôi.

+ Tình bạn chân chính sẽ xoá tan sự ghen tị, cũng như tình yêu chân thành đánh chết thói đỏm dáng.

+ Cha mẹ là của cải, anh em là điểm tựa và bạn thân là cả hai thứ đó.

+ Khi nghĩ về những người đồng hành đã rời xa ta, chúng ta cảm nhận được sự cô đơn gấp đôi.

+ Bạn không bao giờ thực sự phân biệt được bạn và thù cho tới khi mặt băng vỡ.

+ Nếu không có người bạn tốt thì ta khó lòng mà biết được những sai lầm của bản thân.

+ Phi hành đoàn chú ý! Chuyến tàu chuẩn bị cất cánh từ trái tim của con đến sự vui vẻ, hạnh phúc và bình an của mẹ. Chúc mẹ và con có chuyến bay đầu tiên gặp nhiều may mắn và niềm vui!

+ Vẫy tay vĩnh biệt cái ví rỗng và một linh hồn chán nản đi nào. Chào đón một tháng mới bằng cuộc đời mới đầy năng lượng!

+ Đã ăn bao nhiêu nồi bánh chưng rồi nhưng mày vẫn ế vậy nên từ đây cho đến lúc mày có bồ thì đầu tháng nào tao cũng gửi cho mày một lời chúc khác nhau và đây là tháng đầu tiên tao chúc mày ra đường được thần tình yêu nhắm trúng nha!

+ Bạn thân của tôi ơi, mùng 1 mà mày không chúc tao thì tao sẽ chúc mày: Tươi như hoa thiên lý. Khỏe như đá kim cương. Sức mạnh rắn phi thường. Vượt qua gian lao vất vả.

+ Chị em ta như thể chân tay, có tiền cùng mua sắm làm đẹp nhưng không có tiền thì cùng nhau làm việc, tương lai ta sẽ đi du lịch cùng nhau chị nhé. Đầu tháng em chúc chị luôn trẻ, xinh đẹp, sớm ngày có bồ và làm thật nhiều tiền để bao em ăn.

+ Chúc bạn bước sang tháng mới càng sung sức, không bực tức, không đau nhức, gấp đôi lợi tức, tiền vào thơm phức.

+ Tháng mới chúc bạn của tôi có nhiều người để ý. Tỏ tình nhiều ý. Tiền vào nặng ký. Công việc như ý. Miệng cười mắt ti hí. Sống thật lâu í.

+ Chào đón tháng mới, chúc bạn sẽ có tuần 1 nhiều hạnh phúc, tuần 2 đầy tài lộc, tuần 3 dồi dào sức khỏe, tuần 4 bình an tràn ngập cả tháng.

+ Hôm nay mùng 1 đầu tháng, chúc cho mọi người sức khỏe và vui vẻ, có sức khỏe và vui vẻ ta sẽ gặp may mắn cả tháng.

+ Mùng 1 tháng này luôn luôn vui vẻ và tươi trẻ để cả tháng gặp được nhiều may mắn nhé!

+ Tháng mới cái cũ đã qua, cái mới sẽ đến mong bạn luôn được tươi tắn, khỏe khoắn và gặp nhiều may mắn.

+ Tháng mới đến rồi, mình hy vọng bạn sẽ luôn tỏa sáng như ánh mặt trời mùa hè. Lúc nào cũng tràn trề năng lượng, lúc nào cũng vui vẻ, hạnh phúc, gặp nhiều may mắn.

+ Vậy là tháng mới đến sẽ mang những điều tốt đẹp, hãy mở cửa ra và chào đón những điều tốt đẹp đó. Đã đến lúc, bạn phải phá bỏ các nguyên tắc, gò bó của bản thân để làm những điều mới mẻ.

Trên đây là những cap đăng ảnh hay mà mình cóp nhặt được. Nếu thấy bài viết hay thì đừng quên cho mình 1 like nhé