Thời tiết thay đổi chuyển sang không khí lạnh như ở miền bắc hay có là các bé nhỏ hay mắc phải bệnh viêm phế quản lắm đó, nếu các mẹ không chú ý để bảo vệ cho bé yêu của mình thì rất dễ bé sẽ mắc phải bệnh viêm phế quản lắm đó. Bệnh này, nếu bé chẳng may mắc phải thì coi như mẹ và bé cùng sống chung với nó ý vì cứ hễ thay đổi thời tiết cái là bé phản ứng với bệnh ngay rồi, mà đã mắc bệnh này vào rồi thì cứ đến mùa là rồng rắn nhau vào viện điều trị ý chứ điều trị tại nhà sẽ không khỏi được rất điểm. Mình sinh bé vào mùa lạnh lắm nên mẹ mình cũng dặn dò kỹ mình là luôn luôn phải giữ ấm phần cổ cho bé để phòng lúc gió lùa tới bé bất ngờ khi mẹ chưa kịp đeo khăn bảo vệ cho bé.

hình ảnh

Dù thời tiết có vẻ ấm hơn mọi ngày thì quần áo của bé mẹ có thể chọn mặc mỏng hơn chút nhưng riêng phần cổ của bé lúc nào cũng phải được giữ ấm bởi khăn quàng cổ cho bé nhé các mẹ. Có bảo vệ bé như vậy thì bé mới tránh xa được bệnh viêm phế quản nhé, vì bệnh này nó ảnh hưởng trực tiếp tới sự phát triển cũng như thể lực của bé lớn lên sau này đó, không chỉ vậy nó còn làm giảm khả năng hấp thụ dinh dưỡng của bé khiến bé còi cọc, chậm lớn. Vậy nên mẹ cần lưu ý để bảo vệ cho bé phát triển được tốt hơn nhé.