Chúng ta sẽ có thể bắt gặp một số những cái bệnh vặt hoặc là các vấn đề nhỏ liên quan đến sức khỏe của cá nhân. Cho nên là mình sẽ chỉ ra những cái cách những cái mẹo cực kỳ đơn giản mà bạn không cần phải sử dụng đến thuốc mà cũng có thể tự chữa cho bản thân mình. Nhưng mà Đây chỉ là những cái mẹo vặt mình các bạn có thể áp dụng trong đời sống mà những cái bệnh lặt vặt thôi còn đến nhưng mà cảm thấy bản thân mình có những cái triệu chứng bất thường thì nên đi thăm khám và hỏi những người có chuyên khoa hơn chứ đừng tự ý nha. 

Nấc cụt:  hiện trạng này thì chúng ta sẽ gặp khá là nhiều trong cuộc sống bắt đầu tiên có thể vắt một cái hạt tiêu nào đó với trước mũi chỉ cần bạn có thể khác thì hơi tự nhiên con nấc cụt sẽ tự động biến mất. Cách thứ hai bạn có thể là nổi hết cỡ và giữ nó trong vòng 5 giây và lặp đi lặp lại từ 5 đến 6 lần các bạn sẽ hết ngay.  Hoặc bạn có thể uống  ngụm nước nhỏ từ 1 đến 9 nhận hoặc từ 1 đến 7 nhận Tùy bạn bạn sẽ thấy được sự kỳ diệu của nó

Chuột rút:  nếu như bạn gặp phải tình trạng như thế này thì hãy cố gắng nhấc cái chân trái của bạn lên khỏi mặt đất và sau đó Hãy giữ nguyên nó một lúc đừng vội vàng bỏ xuống nếu như không được hãy hộ trợ từ một người khác có thể nhấc cái chân trái của bạn lên như vậy sẽ không dùng chuột rút nữa. Và cách thứ hai bạn có thể nhấn mạnh các phần mua trên của mình và con chuột rút này sẽ tự động tan biến