Các mẹ ơi, e nhờ các mẹ giúp e nhanh với ạ. E xin kể tiến trình bệnh của con e.

Con e sau khi điều trị viêm phế quản 2 tuần thì khỏi được 1 tuần. Sau đó cháu bị sốt cao gần 40 độ. E cho cháu đi khám ở viện nhi thì các bác chuẩn đoán cháu bị viêm tai giữa. Bác sỹ cho cháu uống kháng sinh Cefiximed, alphachoay, nhỏ tai otifax. Sau 1 tuần vẫn chưa khỏi lại uống tiếp 1 đợt cefiximed, kháng viêm androl, nhỏ tai nemydexan. Nhưng hqua e đi nội soi cho cháu ở BV Hồng Ngọc thì bác sỹ Pisy bảo tai phải vẫn còn sưng đỏ, tai trái thì sạch bóng(cháu chỉ bị tai phải), VA sưng to phải nạo. Bác sỹ lại cho uống alphachoay, mycomist, nhỏ mui otrivin. Nếu sau đợt điều trị này chụp lại ko tiến triển thì sẽ phải nạo VA và đặt OTK(ống thông màng nhĩ). E muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm chữa viêm tai cho con, liệu có nhất thiết phải đặt OTK ko vì con e chỉ còn sưng 1 tý thôi, VA nếu vẫn sưng thì có nhất thiết phải nạo ko ạ? LIệu uống thuốc kháng sinh để thay thế cho biện pháp điêu trị là nạo VA và đặt OTK có được ko ạ. Raat rất mong sự hồi âm của các mẹ. E đang rối bời quá. Hiện tại cháu nhà e ăn ngon ngủ ngoan.