Bé nhà mình cả 10 ngày nay bị sổ mũi , vì mình rất sợ bé ho sẽ nôn ói nên mới hôm đầu của đợt sổ mũi và ho ít mình đã đưa bé đi bác sĩ , bS đã cho bé uống kháng sinh Ery , sau đó bé không còn ho nữa nhưng vẫn sổ mũi đến hôm nay , sáng nay bé bị ho và ho nhiều , có đờm trong cổ và ói hết thức ăn mà vẫn còn muốn ói nữa vì có đờm trong cổ. đến 10 giờ mình dỗ bé uống lại được khoảng 150ml sữa rồi bé đi ngủ , nhưng dang lúc ngủ bé lại ho và lại ói hết các bạn ơi , có mẹ nào có con hay ói sẽ hiểu rõ tâm trạng của mình , kêu trời kêu đất cũng không xong sau cơn bối rối bình tâm trở lại thì lại nghĩ đến chuyện cho con ăn tiếp trong nỗi lo âu thấp thỏm không biết có ho và ói nữa không. Mình nghe mẹ KiKi nói có thuốc gì uống vô làm cho sữa mau đông đặc lại trong bao tử và không ói ra được. Các mẹ ơi có biết tên loại thuốc nào chỉ cho mình với , mà không biết ở chỗ mình có bán không , nhân tiện cho mình hỏi tên một số loại thuốc làm tan đờm nữa , mình nghe nói có loại mucomyt phải không? nhưng ở đây không thấy bán mà chỉ có loại Acemuc có hình lá phổi thuốc bột vị ngọt như vitaminC vậy. Các mẹ giúp mẹ @ với nhé !