các mẹ ơi, mình đang hơi lo lắng cho bé lacoste nhà mình về chuyện đi cầu của bé. mình xin ý kiến của các mẹ, mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé. cám ơn các mẹ :6:

chẳng là lacoste nhà mình đã được gần 2 tháng tuổi. trước đây, cu cậu một ngày đi cầu khoảng 3-4 lần do bú sữa mẹ, phân đi có màu vàng và có hạt sữa. nhưng khi qua tháng thứ 2, mình bắt đầu không đủ sữa cho con bú nên phải cho con uống thêm similac advance. lúc đầu, lacoste đi 1 ngày 2 lần, phân vàng và rất nhuyễn , nhưng rồi lacoste chuyển sang 1 ngày đi 1 lần, rồi 2 ngày đi 1 lần. mỗi lần đi cầu, lúc đầu phân có màu xanh rêu rồi dần chuyển sang màu vàng, vẫn nhuyễn nhưng có đặc hơn

mình lo không biết như vậy có phải bị bón không? theo minh thì không vì phân nhuyễn. nhưng vì phân có màu xanh rêu và đến 2 ngày bé mới đi 1 lần nên mình hơi lo, vì lacoste còn nhỏ quá mà.

theo các mẹ, mình nên làm gì? mình thấy sữa similac tốt và giúp đi phân nhuyễn, nhưng không biết có ảnh hưởng gì đến bệnh táo bón hay không? theo các mẹ con mình có phải bị bón không? mỗi lần bé đi cầu bé phải rặn rất tội nghiệp, nhiều lúc rặn từ sáng đến chiều tối mới đi được.

cám ơn các mẹ trước nhiều nhé