Chào các Bác!

Nhà em mới có thêm cháu thứ hai. Cháu gái đầu nhà em được 2 tuổi rưỡi. Kể từ khi vợ em có bầu cháu thứ hai, cháu gái đầu nhà em hay theo ông bà nội (ăn, chơi, ngủ). Cách đây 3 tháng (06/2009) thì cháu được gửi đi trẻ. Ở lớp, theo cô giáo nói lại thì con em cũng chịu ăn, chịu chơi. Từ tháng trước (08/2009), do ông bà nhiều việc buổi chiều nên cháu được gửi lại ăn tối ở trường luôn, 6h30 mới đón về. Em đi làm hay về muộn nên cũng ít có dịp chơi với con. Tính nóng nên nhiều lúc em cũng thiếu tâm lý. Vợ em bận lo cho cháu thứ hai nên cũng không thường xuyên quan tâm được đến cháu đầu. Viết đến đây em thấy có lỗi với con quá :Crying:

Gân đây, cháu gái đầu nhà em có một số biểu hiện khiến vợ chồng em rất lo lắng. Cháu thường giận dỗi vô cớ (đang chơi vui cũng giận dỗi) và khi giận dỗi thì thường đứng lặng thinh, ai hỏi thì giơ tay đánh hoặc cháu cứ hức hức, tấm tức mãi không dừng. Việc ăn ngủ của cháu trước đây rất nề nếp nhưng nay thất thường hơn. Em có tìm hiểu trên mạng thì có thể cháu nhà em bị trầm cảm.

Xin hỏi các Bác, ai có thông tin về vụ chuẩn đoán, điều trị bệnh này thì tư vấn giúp cho nhà em với.

Vợ chồng em xin cảm ơn!

Chúc các Bác cùng Gia đình Mạnh khỏe - Hạnh phúc!

email của em là: nkh1975@zing.vn. Mong nhận được thông tin của các Bác