Mới vào đầu mùa mưa mà nhà em nhiều muỗi kinh khủng luôn hình ảnh Em thấy mỗi lần tới mùa này là bệnh sốt xuất huyết, viêm não Nhật Bản cũng tăng lên… nên bữa giờ em cũng thấy lo lo các mẹ ạ. Nhất là khi xung quanh nhà em toàn cây cối, cứ đến chập tối là muỗi lại vo ve khắp cả nhà. Thành thử ra ngày nào con em cũng bị muỗi đốt cho mấy nốt. Nốt này chưa lặn thì nốt khác lại trồi lên, vả lại da con em còn khá mỏng manh nên vết muỗi đốt vừa sưng to vừa lâu lành, mà lành rồi thì thể nào cũng để lại vết thâm hic.

Em với anh xã đã làm hết mọi cách rồi các mẹ ơi! Nào là phát quang bụi rậm, diệt lăng quăng, đốt nhang đuổi muỗi, rồi để ý đến bé nhiều hơn nhưng cũng chẳng ăn thua… Bởi vậy, em đang định dùng thêm các sản phẩm chống muỗi xem có hiệu quả hơn không đây ạ!

Vì con em chỉ mới 5 tuổi thôi nên em mong muốn chọn loại sản phẩm chống muỗi nào vừa hiệu quả, vừa dịu nhẹ với làn da và không làm da bé bị khô ráp. Với cả loại nào có mùi dễ chịu một chút thì càng tốt. Vì em thấy, các sản phẩm chống muỗi thường có mùi hăng hăng em sợ mua xong, con không chịu dùng thì lại khổ.

Các mẹ có ai biết sản phẩm chống muỗi nào thỏa hết các tiêu chí trên thì mách giúp em với nhé! Chứ ngày nào cũng nhìn con bị muỗi đốt em xót không chịu được các mẹ ạ hic. Em cảm ơn các mẹ trước nhé!