Chào các mẹ !

Cho em hỏi chút đái dầm đêm có phải là bệnh ?

hình ảnh

bé nhà em là con trai năm nay 4 tuổi nhưng vẫn đái dầm đêm mà chuyện này là thường xuyên  chứ không phải là thi thoảng , 30 ngày thì đến 20 ngày đái dầm mặc dù trước khi đi ngủ bé đã được cho đi vệ sinh 1 lượt, có hôm tầm 12h-1h sáng gọi bé dậy đi lượt nữa, như khoản tầm 2-3h bé lại đái dầm . có hôm tầm 12h bé đã đái rồi . Nhưng bé không bị thức , không khóc khi đái dầm , không cựa mình mà vẫn đái thản nhiên ngủ vậy thôi . Ban ngày thì bé không bao giờ đái dầm nhưng chỉ bị vào ban đêm thôi ạ . Nhiều khi em mất ngủ vì đêm phải dậy gọi bé đi vệ sinh

Lúc bé còn nhỏ tầm 1 tuổi bé nhà em đi vệ sinh rất nhiều lần 1 ngày  ( tầm  10-15 lần /1 ngày) nhưng lớn lên bé tự đi vệ sinh được thì tình trạng này không còn

Có lần mà làm em vừa tức vừa buồn cười . Đêm đang ngủ sờ sang con thấy con ướt hết quần ( áo không ướt ) em bế bé dậy cho đi vệ sinh (bé vẫn nhắm mắt ngủ) bé vẫn tè thêm xong em bế bé vào giường đặt xuống bé ngủ luôn chạy qua tủ lấy cái quần mặc cho bé nhưng ôi thôi cầm được cái quần ra sờ con đã đái  tiếp ướt luôn cả áo . giở khóc giở cười luôn ý ạ

Bé đã từng uống thuốc nam, thuốc tây rồi cũng không đỡ. Lúc uống thuốc thì bớt hơn được ít ngày k uống thì đâu lại vào đó, hay tại chưa gặp đúng thuốc ạ

Có mẹ nào đã từng bị trường hợp như em không ? và đã chữa khỏi cho ben cho em xin kinh nghiệm hay dung thuốc gì hiệu quả chị em với ạ