Các Mẹ ơi, giúp mình với. Hôm nay mới vào đc wtt tìm hiểu về bệnh trẻ em mà giật cả mình vì đọc trong các topic về ho của bé thì thấy không nên uống ks cho trẻ nhỏ

Cách đây khoảng 10 ngày, nhà mình có người ở quê ra chơi 1 ngày thôi ( 3 người) cả 3 người đều nghiện thuốc lá, và dù mình cũng đã nói đi nói lại là nếu hút thuốc thì ra ngoài cửa đi 1 vòng là hết 1 điếu thuốc - thế mà cả 3 cái lò bễ đó đều không để ý, không biết ý hoặc cố tình hay sao ấy ( mình nói phải gần 10 lần).

Sau đó là con mình ho, theo kiểu ho khan từ hôm đó đến giờ, ngày ho vài lần, mỗi lần húc hắc 1,2 tiếng thôi. Nhưng cũng hay hắt xì hơi

Tự nhiên đêm hôm kia bé ho vài lần trong đêm và mỗi lần ho kéo dài, mình nghe có tiếng đờm khò khè và hắt xì hơi nhiều.

Sáng qua cho bé đi Nhi TW, bác sĩ Sửu bảo là : bị viêm phế quản cấp + còi xương ( con mình sinh 3/2 , đc 3.3kg dài 62, hôm qua là 2/4 đc 2 tháng 6kg, dài 68cm)

Bác ấy kê cho mình đơn thuốc sau :

1/ Propido 100mg ( Cefpodoxime ) x 10v ( ngày uống 1.5v chia 2 lần )

2/ Maxazith ( Azithromyxin 200mg) x 1 lọ ( ngày uống 2ml - uống 1 lần)

3/ Vinka 60ml ( Ambroxol ) x 1 lọ ( ngày uống 5ml chia 2 lần - sau ăn )

4/ Euroboncal ( Calcihydrophosphat + calcicarbonat + d3 ) x 60 viên ( 1 ngày uống 2 viên chia 2 lần bỏ nang )

* mình thì bị dị ứng tôm, cua, ghẹ, moi, tép..từ bé nên chắc là bé thiếu canxi, vì mẹ cũng thiếu canxi trầm trọng sau sinh mà

=======

Các Mẹ thông thái có thể xem giúp mình đc không?

Và có thể tư vấn giúp mình với đc không?

Bé nhà mình mới bắt đầu uống từ chiều hôm qua thôi.