Các mẹ ơi, bé nhà em được 1,5 tháng rồi. Bé dài 59cm và nặng gần 5kg. Em có vấn đề muốn hỏi các mẹ: bé đi ngoài phân có màu vàng, số lần đi trong ngày không ổn định, hôm thì đi 2-3 lần, hôm thì 3-4 lần và đặc biệt là phân có lẫn cặn, hình như là cặn sữa, để 1 lúc có mùi chua. Liệu có phải con em đi ngoài phân sống không ạ? Em có nên cho con xét nghiệm phân không? Chi phí xn phân ở viện nhi là bao nhiêu ạ? (vì em gọi điện đến bv Medlatec để hỏi chi phí xn phân thấy họ nói từ 300-600k, liệu có đắt như vậy thật ko ạ???). Con em lúc sinh nặng 3.6kg, em thấy cháu lên kg như vậy là bt nhưng vẫn lo cháu có vđ về tiêu hóa.

Với 1 vấn đề nữa là em học tập các mẹ trên wtt cho con uống vitamin D3 aquadetrim 2 giọt/ngày vì con em sinh vào mùa đông. Nhưng con em bị táo bón, 3-4 ngày mới đi ị và rất lười ăn nữa. Ém sợ quá cho con ngừng uống luôn rồi. Cơ mà em sợ con bị thiếu vit D và canxi lắm, vì con hay quấy về đêm, ban ngày lại ngủ rât say. Con em bị táo và bỏ bú có phải là do uống aquadetrim ko hay là do uống vit D nói chung ạ? Em có nên đổi sang loại vit D khác ko hay là cho con dừng uống hẳn???

Các mẹ giúp em với!!!