Cụ thể là cu nhà em giờ được 3 tháng rưỡi rồi . Mới đầu thì chỉ ăn sữa mẹ thôi , nhưng giờ sữa em ít quá nên phải cho bé ăn thêm sữa ngoài sợ bé đói , thế mà cứ cách 2 tiếng em cho bé ăn 60ml thì gần như bé đẩy ra bằng sạch :( còn bú mẹ thì cứ lúc nào bé thích bú em đều cho bú với hi vọng là bé mút nhiều thì sữa sẽ về nhiều hơn . Thế nên trong khoảng thời gian 2 tiếng trước khi cho ăn bình thì em có cho bé bú mẹ thêm . Nhưng vì 2 tiếng mà cho bé ăn 60ml thì bé toàn đẩy ra hết nên em tăng thời gian lên là 3 -->4 tiếng thì cho ăn 60ml , bé đẩy ra ít hơn . 3 tháng rưỡi mà ăn như thế thì có ít quá không hả các mẹ , như em nói ở trên là sữa em ít ạ .

Còn 1 vấn đề nữa là giờ bé được 3 tháng rưỡi rồi nhưng một ngày trung bình bé ị tới 4 lần , phân bé đi màu vàng tươi , sền sệt và có lợn cợn . Như vậy thì có sao không hả các mẹ . Em mới sinh bé nên chưa có kinh nghiệm , lo lắng lắm , thấy mọi người bảo hơn 3 tháng rồi thì phân phải đi thành khuôn :( các mẹ có ai biết thì chỉ giúp em với nhé . Thank các mẹ trước