Các mẹ ơi, bé nhà mình sắp 4 tuổi, mà 3 tháng nay (kéo dài từ cuối hè cho tới giờ đầu đông) bé đêm nào cũng ho, ngày lại ko ho chút nào. Đêm bé thường ho kéo dài khoảng 1 tiếng, thật sự là đêm nào những lúc đấy em cũng phát rồ lên luôn vì sốt ruột và thương con.

Em đã cho đi khám bác sĩ tư, rồi đi bệnh viện, uống kháng sinh rồi dị ứng rồi chống trào ngược, uống cả thuốc chống ra mồ hôi... Ăn uống cũng ko dám ăn gần lúc đi ngủ. Rồi uống đủ các thứ siro ngoại, nội, chanh đào, quất + gừng, bôi dầu chàm... mà hầu như ko đỡ 1 chút nào. Đi bệnh viên siêu âm, chụp xquang, họ bảo bé bị viêm phế quản, uống 1 đơn thuốc 20 ngày mà ko đỡ 1 tí tị nào, làm mình nản quá từ đó tới nay chưa đi khám thêm đâu, chỉ uống siro ở nhà thôi, cứ hi vọng rồi nó tự khỏi, nhưng cứ kéo dài mãi.

Giờ mong các mẹ nào đã gặp trường hợp trên, hoặc biết bác sĩ nào có tâm, có kinh nghiệm về chữa ho giới thiệu giúp để mình cho bé đi khám, ko cứ thế này chắc bé không lớn nổi.

Có thuốc Cường phế gì đó ko biết thế nào, chắc trong các loại thuốc e mò mẫm ở webtretho còn thuốc ấy chưa thử, nhưng nói thật thử nhiều loại ko đỡ lắm rồi nên nản, vừa mất tiền vừa mất tgian, mẹ nào dùng rồi review e với, đừng quảng cáo nhé, em xin lời khuyên chân thành thôi ạ.

Cảm ơn các mẹ.