Các mẹ ơi e đang chán lắm,con e bị đi viện lúc 52 ngày do tiêu chảy,các mẹ k tưởng tượng đc đâu bé đi tận 5-60 lần mà đi là tràn bỉm chạy tong tỏng ra e còn k bế nổi vì bế cái là bị đi ra người ngay,vào viện nhi bị nhiễm khuẩn đg ruột và bị ra nhầy máu cho dùng ks hơn 1 tuần và dùng cái sữa thuỷ phân hôi như cám cò ý k đc bú mẹ thì đỡ chuẩn bị ra viện thì cháu bị viêm phổi(e nghĩ do e bón sữa k cẩn thận bé bị sặc hix)thế là tiêm ks thêm hơn 1 tuần đỡ đỡ thì bị bs đuổi về bv tỉnh k cho ở đây,e nhất quyết k chịu xin sang phòng dik vụ nhưng bs k cho e làm căng lên thì cũng chịu,thế nhà e dọn sang dik vụ chữa thêm nửa tháng nữa tổng cộng con e tiêm ks cả tháng,bjo về bé vẫn đi nhầy bé về đc hơn tháng rồi hiện giờ bé đc 4 tháng 6 ngày rồi dạo gần đây e thấy bé đi lại có nhầy và dây máu,e cho đi khám bs hàng hòm bác khánh nhưng là con bác chữa,bảo do dùng ks lâu quá(nghe tiêm ks 1 tháng trố mắt ra mà toàn ks nặng)thì bảo e tiêm ks thế rồi sợ ug thc k ăn thua rồi kê cho e 10 lọ men biolactomin và kẽm zinc bảo hết 400k(cái này e biết bị bóp rồi vì tham khảo trên mạng trc khi qua nhưng thấy có tiếng nên vẫn cho con qua thử,nhưng là con trai bs khánh khám các mẹ ạ)rồi bs kê cho con e thuốc cefixim 100 bảo e về mua,nhưng ra hiệu thc cô bán thc k dám bán bảo sao cho trẻ 4 tháng dùng thc này và là thc biệt dược,nói mãi cô mới bán cho nhưng về e vẫn chưa dám cho ug,bé bjo đi có lúc e thấy bé rặn đỏ mặt trong khi phân k cứng các mẹ ah,các mẹ đừng hỏi e sao k cho đi viện đi nhưng e nói thật là cái bệnh này càng ks vào càng k thấy khỏi cứ về lại bị,mấy c nằm cùng phòng e cũng vậy mấy lần cứ ra ra vào vào luẩn quẩn k khỏi?giờ e nghĩ có khi chữa thc lá cho bé xem tn thôi chứ bjo vào nhi khám lại bị ks đủ liêu đi về mà bé nhà e ks nặng quá rồi ngày tiêm 7 ống to ý các mẹ ạ nhìn sợ lắm cứ ngủ lì bì,vì giờ bé nhà e trộm vía vẫn bt ăn và lên cân k quấy nên e mới nghĩ cách chữa cho bé k dám dùng ks nữa,ở viện dùng ks bé sụt cả cân xong bs đổ do ng nhà(chữa bs ngoan khoa tiêu hoá đó ạ,bác kê chỉ có thuốc nặng,meronem,lopitzo,amikaxin...)bác bảo con nhà e dùng thc nặng nhất rồi,bjo e chỉ còn cậy nhờ phương pháp dân gian thui ý ạ,e thử cho bé ug cỏ sữa nhưng chắc k hợp nên k ăn thua các mẹ có ai có kinh nghiệm bảo e với chứ giờ e đang hoang mang lắm chưa bít làm gì,vẫn ll hỏi thăm mấy c cùng phòng con các c ý cũng về k khỏi mấy lần r bjo tìm cak chữa khác,e viết dài dòng lủng củng mong các c thông cảm nha