Bé nhà em 20 tháng đi nhà trẻ bị đau mắt cả tuần rồi. Vẫn nhỏ thuốc theo toa BS BV Mắt XanhPôn nhưng biểu hiện ngộ lắm k như nhậm mắt bình thường.

Theo em biết thì nhậm mắt là tên gọi dân gian của bệnh viêm kết mạc. Khoảng 5-7 ngày là hết.

Thế mà con em vừa thấy đỏ 1 ít là đi khám ngay và nhỏ thuốc đầy đủ nhưng ngộ lắm: cứ sưng lên rồi lại xẹp xuống hoài, mà đến ngày thứ 7 thì mí mắt hằn lên 1 đường dài y như bị bầm tím vậy, mắt thì xuất huyết nặng đỏ hết cả mắt, tội lắm. Đến chiều ngày thứ 7 mới nhảy qua mắt bên kia, bây giờ 2 mắt đều xuất huyết. Mắt cũ thì 10 phần chỉ bớt 3. BS cho uống Ceelin, nhỏ Sanlein & 1 chai nữa cũng như vậy nhưng nắp màu cam hình như tên Oflorid và tra cả thuốc mỡ Tobxex nữa.

Cả ngày k thấy bé dụi mắt hay chảy ghèn gì cả, chỉ mỗi tội mắt bụp và xuất huyết đỏ kinh khủng.

Uống Ceelin theo BS cho và uống thêm nước cam nữa nhưng sao chậm hết thế k biết.Hôm nay là ngày thứ 10 rồi.

Có người bảo tại con em bị ho nữa nên xuất huyết nhiều, k biết có đúng k?

Với lại có mẹ nào biết thức ăn & đồ uống nào giúp mau lành mắt chỉ mình với được k? Mình k dám đắp nha đam hay những thứ lá khác vì sợ k khoa học cho lắm, nhưng còn lăn trứng gà thì thế nào hả các mẹ?