Chào các mẹ,

Bé nhà em 11th rồi. Từ hồi bé 7th bé bị viêm tiểu phế quản, phải nằm tự nguyện A 10 ngày điều trị cả kháng sinh uống lẫn tiêm. Sau đó 1 tháng bé lại bị khò khè. Đầu tháng 2.2013 mình Cho đi viện nhi khám bác sĩ lại cho uống kháng sinh, cứ hết thuốc lại khám lại nhưng bé chỉ đỡ thôi chứ k khỏi hẳn. Liên miên như thế, đỉnh điểm là giáp tết bé vẫn khò khè nhiều, lại nôn liên tục do chuẩn đoán là tiêu chảy cấp nên vào viện truyền nước và tiêm kháng sinh. Sau đợt tiêm bé đỡ được 1 tuần lại tiếp tục khò khè. Các bác sĩ khám hầu như k xem lịch sử bênh của bệnh nhân, chỉ nhìn phần điều trị gần đây nhất rồi điều chỉnh thuốc kháng sinh. Bé 11th mà bác sĩ kê uông augmentin 500. Mình choáng hẳn luôn. Mình đã rất lo cho con, hầu như cứ 2 3 ngày lại đi kiểm tra khám xét nhưng không hiểu các bác sĩ thế nào mà chữa cho con mình mãi k khỏi. Hôm rồi mình quyết k dùng kháng sinh do bác sĩ kê nữa và cho con đi khám 1 bác sĩ khác ở khoa hô hấp, bác đã cắt kháng sinh và tăng liều khí dung cho con. Đến nay con đã đỡ nhưng chiều qua lại sốt, buồn quá, k bit lí do vì sao nữa :((

Các mẹ tránh xa cái tự nguyện a ra nhé :(