Các mẹ ơi, cấp cứu gấp! Cách đây 1 tháng Carrot có vảy trên đỉnh đầu, em lại cứ tưởng cứt trâu. Cách đây 2 ngày, bà nội lấy lá na (mãng cầu) vò nát, lấy nước bôi lên. Ai dè buổi tối mẹ đi làm về thấy sao đỉnh đầu bé có màu vàng nhạt, sờ vào hơi dính tay, có mùi tanh. Vôi đem đi bác sĩ tư (BS of Nhi đồng 2). BS nói rằng bị viêm da tiết bã, cho dầu gội Nizoral để gội đầu cho bé. Em sốt ruột quá tối hôm qua cho bé gội luôn, sáng nay dậy lấy nước nóng lau đi thì thấy có máu rỉ ra theo đường nứt. Bà nội bảo bị sài (em chưa nghe tên này bao giờ, tra sách y khoa không có). Em thấy có vẻ giống chốc ghẻ, mà em bé giữ vệ sinh rất kỹ, sao lại bị ghẻ nhỉ? Có mẹ nào con đã từng bị như vậy thì help với !TKS

Còn nữa, sao mấy hôm nay mặt nổi ban đầy, tưởng sảy nhưng hình như còn nghiêm trọng hơn thế. BS thì nói là bị chàm, mà sao em đọc sách thấy ghi chàm thường mọc ở các nếp gấp như cổ, nach..Cũng ko biết làm sao nữa, nhìn bé mà đứt từng khúc ruột. Bé ngứa mặt cứ đưa tay lên gãi. Ăn và bú cũng giảm. Mới 1 tuần nay đả sút mất 200gr rồi. Chỉ được cái thấy mẹ là toét miệng cười ko thấy tổ quốc đâu.

Nhờ các mẹ chỉ giáo giùm.Sao em thấy BS chán quá. Đi thường xuyên chỉ nuôi BS cho béo thôi , con mình thì bệnh này qua bệnh kia. Còn bé quá mà uống thuốc nhiều thì làm sao mà khoẻ mạnh nổi. Sinh ra đã thiếu tháng nhỏ con rồi. Rầu quá !!! :( :( :(