Con tôi được 18 tháng, cách đây 3 ngày có hiện tượng sụt sịt, đến tối ăn xong thì bị trớ, đến đêm đang ngủ thì bật dậy và nôn thốc tháo, lúc đó cứ nghĩ con bị cảm, nhưng cháu vẫn tiếp tục bị nôn đến sáng, lo quá nên 2 vc tôi cho cháu vào viện VN- Cuba, bs khám và chẩn đoán cháu bị tiêu chảy do virus, bs kê cho thuốc chống co bóp dạ dày, men tiêu hoá và ozeron, gần hết sáng thì cháu mới bắt đầu đi ngoài, nhưng do nôn nhiều mà ko ăn được nên cháu mệt lả, cả nhà lại đưa cháu vào St. Paul để truyền nước, hết chai nước thì viện cho cháu về và tiếp tục uống đơn thuốc đã cho, bs cũng có nói là bệnh này sẽ tự khỏi chứ chưa có thuốc nào điều trị cả. Hnay đã 3 ngày tuy đã đỡ nôn nhưng cháu hầu như ko ăn uống được, ngày đi ngoài khoảng 3 - 4 lần phân lỏng, nhưng bụng thì trướng và thỉnh thoảng chân tay rất lạnh, tôi kể dài dòng quá nhưng rất lo cho con, mà đưa vào viện thì ko có thuốc điều trị chỉ có thể truyền nước, mong có bạn nào hiểu về bệnh này chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm chăm sóc cháu để mau bình phục, xin cảm ơn nhiều