Các bạn ơi cho mình hỏi, hôm nay mình đi khám ở Kim ngưu, 124 Lò Đúc, mình làm các xét nghiệm vi khuẩn, Hpv, siêu âm đầu dò, chụp x Quang vòi trứng, tất cả bình thường, trứng đẹp, nhưng bị viêm lộ tuyến kích thước gần 2. Bs bảo phải đốt laze. Mình lo quá vì mình có đi khám ở nhiều nơi, có cả đến bác sĩ Lan ở 56 Bà Triệu, hồi mình đi bác sĩ Lan thì chưa bị, hoặc chưa to nên ko thấy Bs Lan nói gì, có 2 bác sĩ khác bảo phải đốt, 1 bác sĩ bảo ko phải đốt nên sinh song rồi chữa, vậy mình phải theo ai bây giờ. Mình đã thả 8 tháng mà ko được, QKD của mình là 28 - 30 ngày, thường là 28 thỉnh thoảng mới 30 thôi, mình canh trứng 3 tháng liền kích thước 25 thì rụng vào khoảng ngày 13-14 của chu kì. Chồng mình đã khám ở bv đại học y thì kết quả rất tốt. Vậy thì tại sao nhỉ, mình thấy trên một số báo bác sĩ của phụ sản trung ương nói đốt VLT bằng phương pháp Leep chỉ dành cho người bị VLT nặng, mà nếu chưa sinh lần nào thì ko nên vì có thể làm rộng cổ tử cung dễ sảy thai, hoặc giảm tiết dịch nhày, có thể vi khuẩn sẽ xâm nhập vào thai nhi gây nguy hiểm, vì phương pháp Leep này là khoét đi những phần bị viêm bằng dao leep hay sao đó, các bạn có thể tra trên google sẽ có bài viết về tác hại của phương pháp này. Bây giờ mình phải làm sao. Bạn mình có 2 đứa bị viêm lộ tuyến sao vẫn có bầu được.

Link topic cũ: http://www.webtretho.com/forum/f113/viem-lo-tuyen-co-tu-cung-phan-7-a-1160238/