Chào các chị, em năm nay 25 tuổi, đã lập gia đình được hơn 2 năm. Trước khi cưới kinh nguyệt của e rất đều, chu kỳ khoảng 28 ngày và tới tháng khoảng 3 ngày là hết. Sau khi cưới do muốn kế hoạch nên e có dùng thuốc tránh thai hàng ngày khoảng 4 5 tháng, dừng thuốc xong mãi ko thấy có kinh trở lại nên e có về viện phụ sản trung ương khám thì được chuẩn đoán là bị suy buồng trứng sớm, khô âm đạo. Em có theo một bác sỹ tại khoa hiếm muộn của viện phụ sản để chữa, đầu tiên là uống thuốc nam (uống 10 thang và tiền thuốc tương đối đắt dù nhìn bên trong chỉ vài ba thứ cỏ cây hoa lá gì đó), uống hết 10 thang thuốc e ko thấy có gì thay đổi cả. Sau đó bác sỹ lại kê cho em 1 đống thuốc tây với giá trên trời, em vẫn kiên trì uống theo. 8 tháng trôi qua mà vẫn chưa thấy có gì cải thiện, âm đạo của e vẫn khô, người hay có dấu hiệu bốc hỏa rất khó chịu. Giờ e phân vân quá, theo thì thấy cũng mịt mờ tốn kém mà bỏ thì ko đành lòng. Có chị nào mẹ nào có kinh nghiệm chữa suy buồng trứng sớm thì tư vấn giùm cho e với, e xin chân thành cảm ơn!