các chị ơi cách đây mấy năm em bị khí hư bất thường dù chưa QHTD nhưng lúc đó em chẳng biết gì, có lẽ tại em cứ suốt ngày dùng BVS hằng ngày. khi em tình cờ đọc một bài báo về khí hư em mới biết mình nằm trong trường hợp viêm nhiễm.em chỉ sợ lúc đó em bị viêm ngược lên trên phần phụ (viêm tử cung, dính vòi trứng..vv). Cho đến giờ em vẫn bị khí hư vàng xanh nhưng khoảng 2 năm trở lại đây em hay bị đau thắt lưng, lúc kinh nguyệt thì đau ko cần bàn rồi, nhưng những ngày bình thường, em hay đau mỏi lưng khi đang cúi một lúc mà thẳng lưng, ví dụ như cúi người gội đầu hay cúi để kéo gì đó một lúc là khó mà thẳng lưng ngay được vì đau. Rồi cả khi bắt đầu đặt lưng xuống nhất là khi nằm ngửa, nhưng chỉ 1 lúc là hết chứ ko âm ỉ đâu ạ. lúc ngồi thì em hay ê mông chỗ xương cụt ấy ạ, tóm lại cảm giác đau mỏi ấy giống với kiểu đau lúc "đèn đỏ", còn bình thường thì em ko đau. em lo lắm vì em đọc nhiều bài viết rằng đau lưng cũng có nguyên nhân từ viêm phần phụ. Vậy các mẹ cho em hỏi phải làm những xét nghiệm hay thăm khám gì để biết tình trạng viêm phần phụ ạ? có phải là xét nghiệm máu và siêu âm đầu dò không? và em có thể khám ở đâu để xác đinh bệnh đó? em cảm ơn các mẹ nhiều, mong tin từ các mẹ