Mình viết ra những kinh nghiệm này, vì biết có nhiều người cũng giống mình trước đây là, làm cách nào cũng không tăng cân được, huyết áp cũng thấp nên thường mệt mỏi.

Hồi con gái, rồi sinh con, nhiều năm liền mình luôn gầy gò. Gầy đến mức ai cũng hỏi, mình khá sốt ruột và buồn nữa. Rồi ai mách thuốc gì cũng uống, từ thuốc Bắc, đến men tiêu hóa, đến cả thức uống dành cho dân tập Gym. Vậy mà chẳng ăn thua.

Cách đây 2 năm, mình được 1 người quen giới thiệu, và tư vấn rằng, mình thiếu máu, huyết áp thấp nên cần ăn nhiều thịt bò, uống mật mía hoặc đường vàng. Mình làm theo, bổ sung thịt bò vào thực đơn thường xuyên, uống đường vàng. Ngay sau khi ăn mỳ bò, phở bò và uống nước đường vàng, mình thấy khỏe hẳn.

Kiên trì như vậy, chỉ 2 tháng sau huyết áp của mình đã tăng lên, cân cũng tăng lên. Bây giờ thì mình đạt mốc mơ ước rồi, nên chỉ duy trì thôi, cứ tiếp tục mình sợ sẽ thừa cân.

Ai đã từng khổ sở vì gầy yếu, và huyết áp thấp hãy áp dụng thử xem nhé. Lưu ý chỉ uống đường vàng, tốt hơn nữa là mật mía, không phải đường trắng tinh luyện đâu.