Em 26 tuổi, giữa năm nay em sẽ lập gđ. Em bị ra khí hư màu như máu kinh nguyệt giữa kỳ kinh. Trước đó 4 ngày em có uống tránh thai khẩn cấp.

Kỳ kinh tháng trước của em là ngày 17/1-21/1 thì hết, dự kiến đến ngày 15/2 sẽ bị tiếp (vì vòng kinh của em thường 26-28 ngày).

Sáng ngày 25/1 em có quan hệ tình dục không an toàn và xuất tinh ở trong, 2h chiều cùng ngày em đã uống viên tránh thai khẩn cấp loại 1 viên, sau đó thì không có tác dụng phụ hay biểu hiện gì lạ.

Tối qua 29/1 em bị ra khí hư màu nâu, sáng nay thành màu nâu đỏ như màu máu kinh, không mùi, nhưng không có các triệu chứng bị kinh như đau bụng, tức ngực như mọi lần. Em chưa đi khám được vì gia đình đang có việc em phải về quê gấp.

Mà em đang rất lo lắng, không biết mình bị bệnh hay có thai, hay do tác dụng phụ của thuốc tránh thai.

Em có đọc các topic của chị em trong nhà mình nói có thể do giữa tháng phóng noãn nên chảy máu, hoặc do thụ thai, nhưng của em ra nhiều, em đang phải dùng BVS hàng ngày.

Không bít có phải do uống thuốc tránh thai khẩn cấp không các chị? Em lo lắng quá, chả làm đc việc gì, mà việc thì đang ngập đầu. :-S