mình vừa thử nghiệm cách đơn giản, rẻ tiền mà hiệu quả vô cùng cho bệnh về họng, muốn chia sẻ với mọi người.mình vốn bị viêm xoang gây viêm họng mãn tính, rất hay phải khạc nhổ, thường xuyên bị ho viêm họng. trong thời gian lang thang trên mạng mình vô tình đọc được một bài của một bạn trên mạng ttvn online nói rằng cũng bị viêm họng kinh niên rất khổ sở sau nhiều thời gian thử nghiệm các loại thuốc bạn ấy đã phát hiện ra cách xúc miệng bằng nước ôxy già pha loãng cực kỳ hiệu nghiệm hết hẳn bệnh. mình cũng không lưu tâm lắm, và không thử. vì cứ thấy sợ sợ.vừa rồi ông xã mình có chút trày sớt mua một lọ oxy già về dùng một ít rồi vứt đấy. mình nhìn thấy lại chợt nhớ đến cách làm kia, đọc trên hướng dẫn của chai ôxy có chỉ định dùng cho xúc họng hay miệng được với tỷ lệ theo hướng dẫn, pha loãng. mình làm thử và thật bất ngờ ngay lần đầu tiên mình xúc bằng ôxy loãng vào tối trước khi đi ngủ sáng hôm sau thấy họng khác hẳn , khô, sạch, không có đờm loãng nữa, rất dễ chịu. thật tuyệt ngày mình xúc 2 lần, thời gian này họng mình khác hẳn.ai bị viêm họng có thể áp dụng thử, thử đi nhé không sợ đâu. đỡ phải xông họng, hay uống thuốc, ngậm thuốc. chỉ chú ý một điều ngày phải làm được khoảng 2,3 lần, pha theo tỷ lệ ghi trên chai, hơn kém một chút không sao, xúc đến khi thấy khỏi hẳn thì thôi, mỗi lần xúc chú ý đừng nuốt xuống bụng nhé, không tốt đâu. vừa đơn giản, rẻ tiền, và cực kỳ hiệu nghiệm.