Các bé sơ sinh còn quá nhỏ và non nớt nên việc tắm rửa của bé phải cẩn thận và nhẹ nhàng nha các mẹ, thời gian tắm tốt nhất cho bé nhỏ là vào buổi sáng khoảng 9-10 giờ, khi tắm các mẹ lưu ý đóng cửa nhà tắm để làm kín tránh gió vào bé sẽ dễ nhiễm lạnh, lựa chọn sữa tắm nhẹ dịu cho da bé, hoặc các mẹ có thể tắm lá thay vì sữa tắm, mỗi lần tắm cho bé chỉ nên tắm nhanh từ 5-7’ thôi, nhớ phải bằng nước ấm dù là mùa nào đi nữa, các mẹ nên chuẩn bị đầy đủ dụng cụ các thứ sẵn sàng rồi hãy bắt tay vào tắm chứ đừng đợi tới lúc tắm mới đi lấy đồ thì bé sẽ bị lạnh đó. 

em bé hạnh phúc tận hưởng bồn tắm - tắm trẻ sơ sinh hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

Việc tắm cho trẻ sơ sinh hay cụ thể là dưới 3 tháng ảnh hưởng rất lớn tới sức khoẻ của trẻ, mẹ không nên tắm khi bé đang đói, hoặc khi bé đang bệnh, lúc này cơ thể của bé yếu hơn bình thường nên mẹ hạn chế nha, trừ khi là trời quá nóng và bé ra nhiều mồ hôi thôi.

À có 1 tip mà mình thấy khá hay đó là khi pha nước tắm cho bé mình hay cho vài giọt dầu tràm hoặc dầu khuynh diệp vào để ngừa cảm cúm và làm ấm cơ thể bé lâu hơn, thực chất việc chọn thời gian tắm cho bé là không cố định, còn tuỳ thuộc vào thời tiết, nhiệt độ, tình trạng sức khoẻ của bé để điều chỉnh cho hợp lý, không cần dập khuôn đâu ạ.