Tôi đã từng trải qua cảm giác trào ngược dạ dày là như thế nào. Cho đến khi vùng cổ họng xuất hiện những mục nước mới đến gặp bác sĩ. Khi bác sĩ nói tôi bị viêm dạ dày tôi hoàn toàn không tin, tôi nghĩ "viêm dạ dày thì liên quan gì đến mọc mục ở cổ?", có lẽ vì lúc đó bác sĩ cũng quá bận cho nhiều bệnh nhân đang chờ nên không có thời gian trả lời cặn kẽ, tôi tự mình về tìm hiểu. 

Tôi vốn dĩ thích ăn cay, ăn chua, hay ăn đêm, cũng thức khuya vì công việc lúc đó bắt buộc như vậy, chưa kể thường uống rượu bia và cà phê, trà. May mà mình không hút thuốc lá, hihi. Thực sự rất khó chịu khi không được ăn cay, nếu bạn là tín đồ của ăn cay chắc cũng biết vị cay giúp kích thích vị giác ngon thế nào. Kiên nhẫn dùng thuốc một thời gian, tình trạng mình khá hơn, nhưng không dứt hẳn được, vì mọi người đều biết trong độ tuổi lao động, áp lực và lo toan là điều không thể tránh khỏi. Đặc biệt với những người có cân nặng quá khổ càng dễ mắc chứng này. 

Hiện nay, số người mắc chứng trào ngược dạ dày ngày một nhiều, ợ chua, nóng, khó tiêu rất khó chịu. 

hình ảnh
Nếu như bạn không có một đường tiêu hoá tốt, thì tốt nhất nên hạn chế các thói quen mà mình kể trên để bảo vệ chính mình. Thời gian đầu rất khó khăn nhưng đã là thói quen thì dần dần sẽ được.
Ngoài ra, mọi người uống thêm nước detox có bỏ trái cây tươi, rau xanh mỗi tuần để thải độc cơ thể. Bây giờ có rất nhiều cách thải độc. Như gia đình mình đang dùng nước hydrogen tươi mỗi ngày có tính thải độc tốt, vừa trung hoà được axit vừa chống lão hoá tế bào, bảo vệ hệ tiêu hoá, trong đó có dạ dày. Vì vậy mà bây giờ chứng trào ngược dạ dày và khó tiêu của mình gần như dứt hẳn đến 95%.
Ngày nào chúng ta cũng phải ăn, cũng phải uống, cũng phải hít thở. Chúng ta không thể chọn được thực phẩm sạch hoàn toàn thì chỉ có cách bảo vệ mình để thích nghi với nó mà cơ thể vẫn khoẻ mạnh.
#chamsocsuckhoechudong