Em không biết gửi ở đây có đúng ko , nếu sai mod dời giúp em với ạ, Em cảm ơn mod

Tiền thì không có nhưng 2 tên rất mê mẩn cái vụ mua 1 căn chung cư. 2 tên mình thường đối nghịch nhau ở vài điểm nhỏ như tên thích mỡ, tên thích nạc, tên khoái gió, tên ghét gió... nhưng lại giống nhau ở nhiều điểm căn bản như rất ghét luồn lách này nọ, tính tình khá thẳng thắn. Và nhà thì 2 tên đều khoái thể loại chung cư hơn nhà.

Một là chung cư có mặt bằng rộng, có chỗ để xe riêng, nên nhà ko cần lo chỗ để xe.

2 là chung cư các phòng nối nhau, nếu mình nấu cơm xong chỉ cần chạy xộc vào phòng lôi chồng ra là ăn, hay lúc chờ mấy món đang nấu ko làm gì vào ngó chồng chơi game, bình luận vớ vẩn làm hắn phì ra cười. Chứ nhà mỗi khu 1 tầng thì leo thang ko nổi, nhất là với đứa nhác như mình :D

3 là chung cư thường có sân chơi chung, mình khoái mấy cái này, hì hì

Vậy là ngắm nghía các thể loại chung cư trong khi chả có mấy tiền. Kệ, ai cấm mình ngắm chứ. Thế mà phải đau đầu với các bạn môi giới.

Các bạn làm nghề bán, đáng ra phải chuyên nghiệp hơn người bán nhà nhiều chứ, người ta làm gì có nhiều nhà để trải qua thương vụ mua bán. Còn các bạn thì bán bao nhiêu là nhà rồi. Môi giới thì cứ nói là môi giới. Đằng này lại cứ lập lờ, nhìn phát bực mình. Chỉ một động tác nhỏ là đem số điện thoại của các bạn tìm kiếm trên google thì nửa giây là ra ngay bạn có phải môi giới hay không. Vậy thì đăng những tin chính chủ này nọ để làm gì? Để những người gà mờ gọi cho bạn và vỡ mộng à? Nếu như họ ko muốn làm viêc qua môi giới, thì vài câu nói thôi là họ sẽ biết ngay mà?

Có những khu giá nhà là A (đấy là sau khi đã nghiên cứu kỹ thì biết mức giá như vậy) nhưng bỗng nhiên có một tin bán giá thấp hơn thế vài trăm tr. Tìm số thì rõ là môi giới, cũng cứ gọi thử xem nói gì, thì hầu hết là các bạn nói bán lâu rồi này nọ, em có căn khác này kia. Thật buồn cười. và cũng thật buồn. Phải lừa nhau để thu hút chú ý sao?

Đấy là về việc lừa lọc, còn về tác phong làm việc, các bạn thật quá nhác đi, các bạn đăng tin bán nhà chỉ vỏn vẹn vài dòng cơ bản, để KH phải gọi điện hỏi đủ thứ cho tốn tiền, tốn thời gian và hay vỡ mộng. Bán nhà vài lần là các bạn đủ hiểu, KH sẽ hỏi những thứ như hướng nhà, diện tích, nhà giao lâu chưa .v.v. vậy nhưng thông tin các bạn đăng thì ai cũng như nhau, được chắc 3 dòng, mỗi dòng chỉ vài chữ. Sao phải làm khổ nhau thế? Rồi người ta gọi điện, rồi người ta đến tận nơi cũng biết những điều đó, sao ko cung cấp từ đầu để họ cân nhắc rồi gọi điện, sao lại cứ phải làm khổ người mua, khi chính họ là người mang lại tiền cho các bạn?