Thời tiết mùa hè nóng nực oi bức thế này, người lớn chúng ta còn lười ăn nói gì đến bọn nhỏ đúng không ạ? Vì thế cách lên thực đơn bữa ăn cho trẻ cũng rất quan trọng đó nha các mẹ, khẩu phần ăn đủ chất ngoài cơm, các món mặn như thịt, cá, tôm, mực,… thì nhất định cũng phải có rau để cung cấp đủ chất xơ, mát người và không bị “táo”. Để em “mách nhỏ” cho các mẹ vài tuyệt chiêu nè!

Đầu tiên mẹ nên trình bày các món rau củ sao cho lạ và đẹp mắt để bé có hứng thú ngồi vào bàn ăn và nhớ đừng ép con nha.

Nếu bé vẫn không chịu ăn thì hãy thử chế biến món mặn chung với rau củ, ví dụ như làm trứng chiên cà chua nè, thịt bò xào rau cải, bí xanh nhồi thịt bằm nấm mèo,… rau củ “dính liền” với thịt, trứng,… như thế đảm bảo bé sẽ ăn được một chút thôi.

Ngoài ra, để bổ sung chất xơ cho con thì tuyệt đối đừng bỏ qua món tráng miệng, đó có thể là một loại trái cây ngon ngọt nào đó như dưa hấu, táo, lê, nho,…

Còn nếu bé nhà mẹ đặc biệt không thích trái cây luôn thì mẹ hãy thử thay thế bổ sung bằng sữa chua uống Fristi xem sao nha. Hôm bữa vô tình đọc được bài bác sĩ con nít mới phát hiện tuyệt chiêu này, mấy mẹ vào tham khảo với em

Mua thử về, bé khoái lắm nha, tự nguyện đòi uống, chẳng đợi nhắc, haha :)). Nếm thử thấy mùi vị cũng rất ngon, dễ uống, đảm bảo bé nào cũng sẽ thích cho xem! Một điểm cộng nữa là tiện lợi, để sẵn trong tủ lạnh, lúc nào uống cũng được, mang đi đâu cũng được, uống giờ nào cũng khoái, không lo con thiếu chất xơ nữa, quá tuyệt vời đúng không các mẹ? :3