Bữa giờ thấy nhiều chị đau đầu vụ trẻ nhỏ thích ăn vặt mà em thương quá. Hai nhóc tỳ nhà em cũng không khá hơn là bao nhiêu, nhóc nhỏ nhà em 4 tuổi còn anh lớn thì hơn 10 tuổi rồi, vậy mà cả hai đều nghiện ăn vặt lắm. Em cũng giống các chị, nhiều lần ra tay “cải tổ” thói quen ăn uống của hai con, nhưng vẫn chẳng ăn thua :(

Sau nhiều lần thất bại, em đành chọn cách “sống chung với lũ” luôn các chị ạ! Vì em thấy trẻ nhỏ đứa nào cũng mê quà vặt lắm, dù mình có la mắng hay ra sức nấu bao nhiêu món béo bổ trên đời thì trong mắt các con quà vặt vẫn là nhất thôi. Với lại, không phải cứ đồ ăn vặt là hại, là ít dưỡng chất đâu các chị! Em thấy có rất nhiều món ăn vặt như: Sữa chua, trái cây, ngũ cốc… mấy loại này trẻ con cực thích mà vẫn thơm ngon, bổ dưỡng đó thôi. Thay vì phản đối, em bắt đầu “tiếp tay” cho cơn nghiện quà vặt của con bằng cách lựa chọn các món ăn vặt thơm ngon, bổ dưỡng. Vừa được lòng con, vừa nhàn cho mẹ luôn nè ;)

Điển hình như con em rất thích uống trà sữa, vậy là cuối tuần em dành ít thời gian tự nấu cho các con. Chỉ cần pha một ít trà xanh với sữa tươi, trân châu em không biết làm thì thay thế bằng thạch phô mai, giòn giòn, béo béo, vậy mà tụi nhỏ mê lắm. Còn mẹ nào muốn tìm thức ăn vặt “tử tế”, tốt cho cái bụng con trẻ thì sữa chua hoặc sữa chua uống là nhất nha! Hai loại này vừa ngon, vừa chứa nhiều lợi khuẩn cực tốt cho hệ tiêu hóa của con đó ạ! Chưa kể, sữa chua uống bây giờ người ta còn bổ sung thêm các dưỡng chất như vitamin A, B, D… cho con dùng loại này yên tâm lắm các chị ơi!

Hai cu cậu nhà em thì đặc biệt ưng sữa chua uống của Fristi, vì loại này rất ngon, lại có nhiều vị như táo, cam, nho… tha hồ lựa chọn :D Giờ Fristi còn bổ sung thêm cả chất xơ để hỗ trợ hệ tiêu hóa nữa. Thế nên, mẹ nào có con kén ăn rau nhưng vẫn muốn bổ sung chất xơ thì nên cho con dùng thêm sữa chua uống Fristi nhé!

webtretho

Chỉ cần chọn mấy món ăn vặt lành mạnh, mẹ sẽ không lo con thiếu chất nữa nha ;)

Bạn Fristi này được đóng trong chai nhựa nhỏ xinh nên rất tiện cho con mang đến trường. Bao bì cũng rất bắt mắt với màu sắc vui nhộn cùng hình ảnh anh hùng sữa siêu cute, cực sinh động nên chắc dễ dụ mấy đứa nhỏ uống lắm chị ơi!