:>Trước đây, mình thường hay ăn mấy đồ nướng Nhật bản, sushi tại lề đường Trần Đình Xu. Mình không nhớ rõ địa chỉ ở đó nữa. Nhưng nó khá là nổi tiếng, nhất là món kem dừa tự làm=P~. Bạn nào sành ăn ắt biết chỗ mình đang nói là ở đâu hay nếu không biết mà muốn thử thì cứ chạy thẳng ra Trần Đình Xu chạy từ đầu đường. Con đường đó ngắn ngủn ắt hẳn là sẽ thấy ngay.:-*

Cái món kem dừa vì sao nổi tiếng thì lát nữa mình đề cập ngay.;;) Mình lập topic này để giới thiệu chỗ ăn xiên nướng/ sushi kiểu Nhật như vậy nhưng nâng cấp thành máy lạnh để chống nóng. SG thời tiết này mà ngồi ăn lề đường trưa thì thật khủng hoảng. Chắc vì vậy mà anh chủ bên Trần Đình Xu mở thêm cái nhà hàng máy lạnh bên Trương Định để phục vụ khách hàng thèm ăn đồ nướng lề đường mà không chịu nổi cái nóng như mình đây.=D>

Theo so sánh giá thì bên khu máy lạnh mắc hơn bên lề đường khoảng 10.000 đồng/ món. Mình nghĩ cũng quá là hợp lý vì mặt bằng, máy lạnh, phục vụ tốn kém hơn mà.:p

=P~Tụi mình đi 3 người, kêu 6 món mà không tới 400k nữa. Trà đá phục vụ miễn phí vào buổi trưa cho hạ nhiệt.:))

:-? ĐIỂM TRỪ cho nhà hàng này là thái độ phục vụ của nhân viên khá hời hợt. Các em cứ hoang mang kiểu gì ấy. Hay do nhà hàng mới nên các em chưa được huấn luyện tốt chăng? Mình hỏi pass wifi thì em tỏ vẻ hốt hoảng rồi em này đùn em kia, e kia chạy đi kiếm em nọ rồi đọc cho mình pass. Trộm vía chất lượng wifi khá ổn.

=D> ĐIỂM CỘNG là đồ ăn ngon, vừa túi tiền. Mặc kệ mấy em phục vụ, dù sao các em chỉ bị lơ ngơ chứ vẫn ngoan, lễ phép. Mình tập trung nói chuyện với bạn mình là được rồi.

;)Mình review chi tiết món nha:

Trước hết là mấy món mình đã ăn như:

Ba rọi cuộn cần nướng

webtretho

Xiên bạch tuột nướng sốt tùy chọn

webtretho

Sushi

webtretho

Soda Ý

webtretho

Da gà nướng và các món khác, mình xếp chung cho đẹp hihi...

webtretho

À, mình quên mất là có 3 loại sốt đi kèm theo các món nướng, tùy theo khẩu vị như: sốt tiêu, sốt teriyaki, sốt cay Nhật Bản. Tụi mình thường ăn với sốt Teriyaki và sốt cay. Bản thân mình thì thích nhất là sốt teiyaki còn sốt cay thì thấy không cay lắm như cảnh báo. Bạn mình thích sốt cay, nhất là ăn với mấy món hải sản.

Mình chỉ "chiêu" cho mấy bạn ăn tiết kiệm nè: Gọi loại sốt mình thích rồi kêu thêm ổ bánh mì, quệt ăn... ngon ơi là ngon mà no ơi là no. Hihihi...

Và đây là KEM DỪA THẦN THÁNH mà mình chết mê chết mệt nè:

webtretho

Kem dừa có cơm dừa non bên trong nữa nha, ăn với đậu phộng, xôi, bắp, và kèm 1 ly nước dừa mát lạnh. Quá xá đã luôn!!! Mình nhớ nhất là món này. Ăn bên lề đường Trần Đình Xu thì khoảng 20-25k gì đó. Ăn bên 107 Trương Định thì 30k.

30/4 này nếu đi vòng vòng Sài Gòn thì nên ghé ăn. Càng nhiều người càng có lợi vì ăn được nhiều món va kêu bánh mì quệt quệt hihi...

Ngoài ra thì còn có thêm mấy combo và món khác cũng ngon và rẻ. Mình có lưu hình chụp menu trong điện thoại. Đợi mạng ổn định rồi mình post luôn cho mấy bồ xem nha :x:x:x:x:x