Nửa năm trước cả em đi tập Gym để giảm cân mà chưa thấy ăn thua gì các chị ạ, mệt quá nên em nghỉ luôn từ đó đến nay luôn.

Cho đến hơn 1 tháng trước chị đồng nghiệp xúi em mỗi ngày luộc lấy quả chuối rồi ăn. Bình thường em cũng thích ăn chuối, nhưng kích rich 1 tí là đem luộc thôi, nên em cũng làm theo. Ăn đúng nửa tháng thì em thấy cân nặng cũng giảm ít thôi, nhưng mỡ bụng mỡ mặt nhẹ đi hẳn các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa/Nguồn: Internet

Hôm qua em đến hỏi chị ấy mới biết đây chỉ là bí quyết chị ấy học được trên mạng thôi, nhưng đúng là rất hiệu quả nên em mừng lắm.

Theo thông tin này thì việc ăn chuối chín sẽ có lợi cho sức khỏe con người hơn là ăn chuối sống, chỉ cần ăn chuối chín trong vài ngày là chị em sẽ thấy ngay chứng tiêu chảy và chướng bụng sẽ được giải quyết ngay lập tức.

hình ảnh

Vậy ăn chuối nấu có những lợi ích gì cho sức khỏe?

Kiên trì nấu một quả chuối mỗi ngày, sau 1 tuần thực hiện liên tục sẽ thấy được công dụng như sau:

+ Giảm mỡ bụng: Chuối có tác dụng tạo cảm giác no lâu, có tác dụng ức chế sự tích tụ và sản sinh mỡ, do đó, nếu bạn kiên trì ăn chuối chín trong 15 ngày, bạn sẽ thấy lớp mỡ trên bụng biến mất, và bạn dễ dàng giảm bụng.

+ Cải thiện đường tiêu hóa: Nếu ăn sống, chuối còn có tính lạnh, khiến người tiêu hóa kém. Một số kích ứng không tốt nhưng tính lạnh của chuối chín sẽ hết, không kích thích dạ dày và ruột.

Vì vậy mỗi ngày ăn một quả chuối chín rất tốt cho cơ thể con người. Điều này có được là nhờ trong chuối chín chứa nhiều chất xơ, hàm lượng pectin cũng tăng lên rất nhiều, pectin có tác dụng rất tốt đối với nhu động của dạ dày và ruột, sau khi vào ruột người, pectin sẽ hấp phụ. Ở một số chất độc, chất độc được thải ra ngoài cùng với phân, có tác dụng làm sạch và bảo vệ đường ruột.

hình ảnh

+ Cơ thể hấp thu các vitamin tốt hơn: Các vitamin và các nguyên tố vi lượng khác có trong chuối chín không hề bị giảm đi mà ngược lại chúng còn có lợi hơn cho cơ thể hấp thu và sử dụng sau khi đun.

Nguồn:  Tổng hợp