Thấy nhiều mẹ chuẩn bị cho con ăn dặm mà còn lo lắng quá nên hôm nay em quyết định chia sẻ cho cả nhà bí quyết giúp con làm quen với việc ăn dặm thiệt là dễ dàng luôn nha!

Min nhà em hiện được 10 tháng và trộm vía đã trải qua 4 tháng ăn dặm vô cùng suôn sẻ. Từ đầu em đã sắm cho con 1 bộ bàn ghế riêng, cứ đến bữa là ngồi vào ăn nên giờ bé đã quen nếp, ăn rất ngoan không đòi đi rong hay ẵm bồng gì cả. Em cũng cho bé tiếp xúc với đa dạng các loại thực phẩm từ sớm để con không bị kén ăn, món nào con có vẻ không thích thì khoảng 2, 3 bữa sau lại tiếp tục bày ra đến khi nào con quen mới thôi, may mắn là bé cũng hợp tác hihi.

À có một điều chị em cũng nên lưu ý là vị giác của bé lúc này rất phát triển, vì thế con cần được đổi món thường xuyên để làm quen với nhiều mùi vị và cảm thấy ngon miệng hơn. Ngoài một số món ăn dặm thông thường, bé nhà em còn rất mê mấy túi ăn dặm của nhà Little Étoile Organic. Thấy sản phẩm này gần đây đang hot nên em review sương sương cho chị em nào đang quan tâm luôn nhé! Nhận xét chung là các túi ăn dặm của hãng này rất tiện lợi, an toàn mà điểm đặc biệt phải nhấn mạnh là mùi vị rất tự nhiên, giống hệt thức ăn mình chuẩn bị từ đồ còn tươi, nhưng sản phẩm không cho thêm mắm muối mỳ chính hay đường, nên vị đúng là vị đặc trưng của các thức ăn đó luôn. Em thì không muốn cho con ăn đồ nhiều gia vị từ khi còn bé, vì như vậy sẽ ảnh hưởng đến thận và không tốt cho sức khỏe của bé chút nào. Vì thế em ưng sản phẩm này cực, các mẹ cũng hãy lưu ý lựa chọn các sản phẩm organic, không chứa nhiều đường muối hay các chất hóa học khác vì sức khỏe của con nhé!

Gói ăn dặm của Little Étoile Organic có tổng cộng 6 vị: vị khoai lang bí và ngô; vị gà nghiền rau gạo lứt; bò nghiền rau gạo lứt;  vị táo chuối lê; lê xoài chuối và cuối cùng là váng sữa Vanilla. Vị nào Min nhà em cũng thích nhưng thích hơn cả là váng sữa và gà nghiền, mỗi lần cho ăn là cười toe toét và lúc nào cũng hết sạch sành sanh. Em không thích mấy sản phẩm bị ngọt gắt đâu, váng sữa của Little Étoile Organic có vị ngọt tự nhiên vừa phải, thấy con ăn ngon nên rất an tâm, việc hình thành thói quen ăn uống cho bé từ khi còn nhỏ quan trọng lắm các mẹ à, nếu cứ cho bé ăn thức ăn nhiều đường quá sau này con quen ăn ngọt luôn sẽ không tốt chút nào.  

Thực phẩm ăn dặm của Little Étoile Organic rất giàu dinh dưỡng nha, thường mỗi vị đều cung cấp ít nhất một dưỡng chất thiết yếu cho bé nên có thể dùng làm bữa chính được luôn. Trước khi cho bé ăn thì mình lắc thật đều, ăn liền cũng được mà hâm nóng lại bằng cách bỏ vào tô nước ấm cũng được, ngoài ra mấy vị trái cây và váng sữa có thể để trong ngăn mát cho con ăn sẽ ngon hơn đó các mẹ. Một điểm khiến em thích nữa là sản phẩm hoàn toàn organic, không chứa hóa chất độc hại, không dùng các loại bao bì có chứa BPA/Phathalates,… nên rất an toàn với sức khỏe của bé. Đặc biệt hàng này của hãng Dược phẩm Max Biocare nên thấy họ có các qui trình kiểm tra chất lượng rất gắt gao, đảm bảo không có các chất gây dị ưng như hạt, trứng… và ô nhiễm kim loại nặng nên thực sự rất an tâm. Giá cả thì cũng khá ok, khoảng 68.000 đồng cho một gói 120g mà chất lượng và mùi vị lại đảm bảo thì quá được đi í chứ!

Cả nhà có thể tìm mua sản phẩm tại những siêu thị lớn hoặc các chuỗi cửa hàng mẹ và bé rất dễ dàng, không phải lo hàng giả gì đâu nhé. Chúc bé của các mẹ sẽ có giai đoạn ăn dặm thiệt vui vẻ nè!