Chào cả nhà,con mình lên cân hơi chậm,hiện tại bé 8 tháng nặng 7,2 ký(do thời gian gần đây bé cắt dính thắng lưỡi+mọc răng+sốt phát ban)nên ốm tè le và sụt cân thê thảm,sợ con SDD nên chiều qua vác con qua TTDD ở Lê văn Sĩ xem thế nào,bs hỏi chế độ ăn thế nào rồi sau đó phán:thấy cái muỗng tui đang cầm ko?(đó là loại muỗng dài,thường dùng ăn cơm),nếu ăn bột thì cho 5 cái muỗng gạt ngang+150-180ml nước+2 muỗng rau+2 muỗng thịt/cá+1 muỗng dầu ăn,còn nếu ăn cháo thì lấy cái chén ăn cơm lấy 2/3 chén và cũng cộng rau,thịt,cá tương đương,ngày 2 bữa :9h và 16h.sữa thì phải đạt 800ml/ngày,hôm nay bữa đầu tiên mình làm thử khầu phần bột và cháo như vậy thì ra 1 chén đầy,mình nhìn còn thấy ngán,cho nó ăn thử như vậy,nó ói ra hết:Worried:(bình thường nó ăn ngày 3 bữa còn vất vả,bây giờ bs chỉ cho ăn 2 bữa thôi),sữa thì ép lắm cũng chỉ được cao lắm là 700,bây giờ lại đâm ra hoang mang,vì con mình mình biết sức của nó tới đâu,theo bs thì quả thật thấy khó quá,còn ko theo thì chẳng biết làm sao,hay là lại cho ăn như cũ,3 bữa/ngày.Hic,các mẹ nào từng qua TTDD thì vào chia sẻ với mình nhé,tốn tiền đi khám tưởng tốt hơn ,ai ngờ lại rước thêm cái lo,cái nghĩ:Nottalkin: