Em năm nay 26 tuổi, đã có một bé gái. 1 năm trước đây, em bắt đầu bị rong kinh, đau bụng dưới khi đến kỳ và thỉnh thoảng ra máu sau khi quan hệ. Em đi khám bệnh viện Trung ương thì được chẩn đoán mắc polyp tử cung nhưng vì kích thước nhỏ nên bác sĩ chỉ định điều trị bằng thuốc. Em kiên trì theo đơn và trong lần tái khám cuối thì triệu chứng bệnh đã thuyên giảm, bác sĩ cũng khẳng định hết bệnh. Tuy nhiên 2 tháng trở lại đây, các dấu hiệu cũ lại tái phát, lần này em không đi khám ở phòng khám TW nữa mà qua phòng khám tư nhân gần nhà khám thì vẫn kết quả chẩn đoán polyp tử cung, nhưng kích thước phát triển lớn gây tắc nghẽn cổ tử cung và chỉ định cắt polyp (trong khi vừa kết thúc điều trị bằng thuốc theo đơn của bệnh viện TW). Em hoang mang quá không biết tin vào đâu :(.

Em thì hay khám phụ khoa ở bệnh viện TW nhưng sau lần tái bệnh đấy thì mất niềm tin hẳn luôn. Vợ chồng em mới chuyển ra ở riêng tại Thanh Xuân nên muốn tìm cơ sở y tế khác. Thấy nhiều các bà các mẹ cùng khu chung cư mách đi khám phụ khoa ở Phòng khám công lập sản phụ khoa Vietmec nhưng không biết thực hư thế nào. Chị em nào từng khám phụ khoa chỗ Vietmec thì cho em ít review về chất lượng dịch vụ và giá cả. Phòng khám công lập sản phụ khoa chất lượng cao Vietmec khám phụ khoa có chính xác không? Chứ bình thường em đi khám toàn bị độn chi phí với kê đơn thuốc thừa thãi thôi. Em xin cảm ơn.